Hạng D
19/7/20
3.150
1.919
113
Ho Chi Minh
mấy anh bán cf vỉa hè mà cứ lo lắng cho chuỗi starbuck về vấn đề điều hành nhỉ

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Nghe nói Vin Q9 Origami bán lỗ không ai mua ...
Sai nha pác. Cho không cũng chả ai thèm chứ ko phải bán lỗ. Ví dụ căn 4 tỷ. Chủ vô 600 triệu còn lại vay bank. Giờ cho ko luôn chủ ko thu đồng nào chỉ Chuyển hồ sơ bank qua cũng chả ai thèm. Em đang ở origami đây. Kaka.
Giờ chúng nó đang lùa gà phân khu tiếp theo. Đâm đầu vô sẽ ko bao giờ có đường để quay ra. ( em đã từng là gà bị nó lùa vô origami nên biết rõ bộ mặt của bọn này)

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Sai nha pác. Cho không cũng chả ai thèm chứ ko phải bán lỗ. Ví dụ căn 4 tỷ. Chủ vô 600 triệu còn lại vay bank. Giờ cho ko luôn chủ ko thu đồng nào chỉ Chuyển hồ sơ bank qua cũng chả ai thèm. Em đang ở origami đây. Kaka.
Giờ chúng nó đang lùa gà phân khu tiếp theo. Đâm đầu vô sẽ ko bao giờ có đường để quay ra. ( em đã từng là gà bị nó lùa vô origami nên biết rõ bộ mặt của bọn này)
Em có 2 ông bạn mua Chung Cư ở Vin Nguyễn Xiển này.... giờ mỗi lần nhắc tới là mấy ổng chửi em.... mỗi lần ổng ghé thăm toàn bảo là về quê thăm đất mà dính kẹt xe
Ổng hy vọng có vành đai 3-4 gì đó để bán cắt lỗi :))

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Em có 2 ông bạn mua Chung Cư ở Vin Nguyễn Xiển này.... giờ mỗi lần nhắc tới là mấy ổng chửi em.... mỗi lần ổng ghé thăm toàn bảo là về quê thăm đất mà dính kẹt xe
Dân đầu tư origami cắn lưỡi hơi bị đông. Em thì mua để ở nên chả quan tâm. Nhà mặt đất gần đó em có. Giờ nên origami ở thấy quá ok.
- em làm kinh doanh chạy khắp nơi nên ko quan tâm đường xá hạ tầng lắm. Vì toàn 9-10h mới đi làm. Chỉ buổi sáng đưa con đi học đường đông xíu.
Bỏ ra 4 tỏi mua căn 2PN+ , nội thất hết 300tr nữa. Tổng tầm 4,3 tỏi thấy mắc thật. Để giờ mua lại của mấy ông bà cắt lỗ thì ngon rồi. Hoặc thuê 10 triệu/ tháng full nội thất
Giờ này muốn bán thì chắc chắn ko bán được. Bản thân bọn cò nó cũng bị vin thuốc kiểu gì nó toàn đi dìm mấy khu cũ để chúng nó bán khu mới.

Tập Lái
25/3/17
16
466
48
39
giống dìm Vinhomes GP thì đúng hơn, nhà nhu Rainbow giờ cơ bản là giong Ỏriganmi, 1 căn 27m2 tầm 1ti3 , đâu đó 36tr/m2 , công viên khu đường quy hoạch bài bản, chỉ là origami xây sau bán mắc hơn nhưng giống vậy. Mua kẹt là người mua bỏ có 300-400 tr là nhận nhà , nên giờ dịch bệnh nên khó khăn, giờ có tiền đi gom đống nhà này đợi 2 năm sau lãi áh

• Haha
Reactions: wormym
Hạng F
3/10/15
9.840
12.110
113
Mô hình giống đa cấp quá. Mình sẽ ủng hộ 1/50 căn vin hòm
Mẹ nó mua căn Vin hòm Tân Cảng lần đầu cứ mừng húm vì lãi.
Sau mua con hàng nào của Vin cũng chả thấy lời.
Ở Vin hòm được vài năm thì dân số tại “ngôi nhà của Vin” ấy tăng lên gấp 10 lần!
Sống ko chịu nổi
Lập ra để lùa gà . Tỷ phú lừa đảo

Giống như vụ xe xăng, giờ các bác mua xe xăng ôm cục tức . Sắp tới xe điện cũng vậy , Bán Pin mắc hoặc cho thuê pin quá cao thì các bác mua xe điện ôm hận tiếp. Chỉ giỏi lùa dân đen
Giỏi mỗi môn lừa bọn cu đen thôi.

• Like
Reactions: at007
Hạng D
18/5/18
1.347
2.290
113
Nó kẹt tiền vay và trái phiếu hết rồi, Credit Suisse thu xếp 4 tỏi vay làm nhà máy bên Mẽo cũng đang trên bờ vực nguy cấp. nên dùng chiêu cuối để lượm tiền lẻ của dân công sở còn tín nhiệm chút hào quang xưa của V.

Hạng D
26/1/11
1.170
1.221
113
SCB vừa mới băng hà....TW liền khuyên bà con đừng rút tiền hàng loạt....:)

• Haha
Reactions: Tommyteo
Tập Lái
29/8/10
5
15
3
Bên cạnh các thông điệp có cánh, mô hình đầu tư chung BĐS che dấu những rủi ro lớn cho nhà đầu tư nhỏ lẻ, không hiểu hết

• V góp vốn bằng cổ phiếu vào X, trong khi Nhà đầu tư góp bằng tiền mặt => Nhà đầu tư chịu rủi ro hoàn toàn nếu X thua lỗ.
  • V sử dụng chiêu thức “LẤY MỠ NÓ RÁN NÓ” – V cộng vào giá phần cam kết lợi nhuận => tăng giá bán sản phẩm và bán cho X, mà thực chất là Nhà đầu tư trả tiền đầu tư mua chung
  • X chỉ cam kết lợi nhuận 7.5% trong 5 năm đầu với tổng 37.5% sau 5 năm. Sau đó là tùy theo kết quả kinh doanh của X.
  • V bán được sản phẩm giá cao cho X. Về sau X không chịu trách nhiệm về việc có bán được sản phẩm hay không, X cho thuê giá rẻ thì Nhà đầu tư chịu thua lỗ lớn
  • Nhà đầu tư KHÔNG có quyền sở hữu & định đoạt tài sản bất động sản
  • Nhà đầu tư KHÔNG có quyền tác động đến GIÁ MUA – GIÁ BÁN – GIÁ THUÊ bất động sản mà X mua, bán hoặc cho thuê

Tóm tắt rủi ro: Nhà đầu tư bỏ tiền ra mua sản phẩm giá cao, khó bán, mà lại không có quyền sở hữu. Mọi tranh chấp nếu có, nhà đầu tư sẽ mất mát, thua lỗ, không thể kiện cáo được.