Tập Lái
2/9/16
25
12
3
37
Chào các bác,

Thời đại Uber và Grab sắp qua rồi, HN đã đặt biển cấm và có lẽ SG cũng sắp. Các bác muốn mua xe hơi kinh doanh phải đi con đường nào bây giờ?

Em có ng bạn mách là mua xe bán tải xong cho các anh trai đi picnic, câu cá, cắm trại, leo đèo vượt thác thuê lại. Giá trung bình 1 ngày/ chai, kiếm còn khá hơn bò ra đường chạy Uber Grab.

Có 2 vấn đề em đang lo, thứ nhất là cho thuê vậy hư xe thì sao? Khâu đòi bồi thường có khó khăn, lỡ mấy ảnh... lao xuống vực thì ai đền xe cho em.

Thứ 2 là lượng cầu có đủ để em bù vào khấu hao xe (chứ chưa nghĩ đến việc nuôi vợ con đâu ạ, e ko dám).

Các bác cho em ý kiến nhé.

• Like
Reactions: Siêu Thanh
Hạng F
29/10/14
8.557
11.266
113
Cho thuê xe tự lái thì hư người thuê phải đền, lao xuống vực thì bắt đền người ta được càng nhiều càng tốt rồi bảo hiểm đền. Làm gì cũng có rủi do pác ạ. Nhưng em nghĩ nghề cho thuê xe tưn lái pác cần quen biết chút ít với công an. Ko gặp anh xì ke thuê xe xong ko trả là mệt đấy

• Like
Reactions: Siêu Thanh
Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
em chấm học hỏi kinh nghiệm níu có a nào share :D
Bác An thật tình quá :)
Chào các bác, có ng bạn mách là mua xe bán tải xong cho các anh trai đi picnic, câu cá, cắm trại, leo đèo vượt thác thuê lại. Giá trung bình 1 ngày/ chai, kiếm còn khá hơn bò ra đường chạy Uber Grab.
Có 2 vấn đề em đang lo, thứ nhất là cho thuê vậy hư xe thì sao? Khâu đòi bồi thường có khó khăn, lỡ mấy ảnh... lao xuống vực thì ai đền xe cho em.
Thứ 2 là lượng cầu có đủ để em bù vào khấu hao xe (chứ chưa nghĩ đến việc nuôi vợ con đâu ạ, e ko dám).
Các bác cho em ý kiến nhé.
Nguồn cung và cầu xe pick-up có giới hạn hơn xe du lịch nhiều, nên khó đánh giá hiệu quả kinh tế.
Còn người thuê xe dạng này có thể đi dã ngọai, nói chung là các dạng off road nhẹ nhàng đi nữa cũng sẽ ảnh hưởng đến xe không nhiều thì ít, phải tính thêm bài tóan khấu hao, trong khi xe phải là dòng 4x4.
Giá 1tr/ngày là cao so với mặt bằng giá hiện giờ thuê xe pick-up nha bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/12/14
1.317
1.050
113
Bác An thật tình quá :)

Nguồn cung và cầu xe pick-up có giới hạn hơn xe du lịch nhiều, nên khó đánh giá hiệu quả kinh tế.
Còn người thuê xe dạng này có thể đi dã ngọai, nói chung là các dạng off road nhẹ nhàng đi nữa cũng sẽ ảnh hưởng đến xe không nhiều thì ít, phải tính thêm bài tóan khấu hao, trong khi xe phải là dòng 4x4.
Giá 1tr/ngày là cao so với mặt bằng giá hiện giờ thuê xe pick-up nha bác.
em nói thực mà a Hải :)
Tình hình bên em giờ cũng chuyển qua cho cty thuê năm chứ ít có cho thuê lẻ như trước rồi.
Em thấy a Hải lụm 1 em Colo bản 16 fko?

• Like
Reactions: Sixsense
Hạng D
9/12/14
1.317
1.050
113
Ông hôm trước lái thử Revv với CRV xong mấy hôm sau em dẫn ổng lấy Fortuner 2013. Đúng xe thánh :))
nói thật là thấy anh ấy truyền thống quá, lựa chọn vậy có vẻ hợp lý với ảnh mà :D
con xe thành phố của b Trúc đc 100k km chưa ^^