Hạng B1
4/6/12
60
212
33
41
Dài hơi quá các bác ạ. Cái sân bay Long Thành còn đó thì còn dài lắm. Tiền sẵn thì ai chẳng quyết đc. May ra đổi cầu lấy đất mới nhanh

Tập Lái
10/1/12
13
7
3
37
Bác tudautu cho hỏi khu Phú Xuân nhà bè nền khoảng 80-100m2 giá bao nhiêu vậy bác?

Tập Lái
15/6/14
36
564
83
44
Mấy bác chém cũng kinh thiệt có cái cầu thôi mà. Các bác xuống cần giờ chưa cái cầu từ long an qua cần giờ đã gần xong rồi bên nhơn trách đường dẫn cũung ok. vậy cái cầu từ cát lái có gì đâu mà các bác làm như cái gì khủng khiếp lắm ý.

Hạng D
28/2/16
1.270
9.930
113
Mấy bác chém cũng kinh thiệt có cái cầu thôi mà. Các bác xuống cần giờ chưa cái cầu từ long an qua cần giờ đã gần xong rồi bên nhơn trách đường dẫn cũung ok. vậy cái cầu từ cát lái có gì đâu mà các bác làm như cái gì khủng khiếp lắm ý.
Chưa tới 6k tỷ mà có nhiều bác bảo k có tiền làm. Làm xong thu phí biết bao nhiêu tiền chớ có free đâu :)

• Like
Reactions: hainam207
V2 confirmed
Hạng B2
17/8/05
207
3.911
93
otosaigon.com

Những cái bác thấy ngày hôm nay đựơc lập kế hoạch từ gần 10 năm trước, không phải kế hoạch của năm trước hay tháng trước.

Một dự án lớn như vậy, những người hiểu biết như bác chắc thừa hiểu tiến độ hoàn thanh không ít hơn 5 năm.

V2 confirmed
Hạng B2
17/8/05
207
3.911
93
otosaigon.com
Cầu Phú Mỹ huyết mạch như thế, 12 năm qua còn 3 chìm bảy nổi. Biết chắc 15 năm không thể hoàn vốn 3k tỉ, nên Chủ đầu tư ngày nào phải trả lại sản phẩm cho địa phương.

Hạng D
28/2/16
1.270
9.930
113
Nếu là bác, nếu bỏ ra 5 tỉ để 12-15 năm sau hoàn vốn, bách có làm không.
Hỏi tui chi trời. Tui đâu có thần thánh biết luôn cách tính của mấy người làm cầu đường. Thấy đầy người làm ra để thu phí đó thôi.

Mà cái cầu Cát Lái là có người đầu tư rồi đó nhe.

• Like
Reactions: Paul Nguyen
Hạng B1
4/6/12
60
212
33
41
Thu tiền cầu qua Nhơn Trạch thì em tin 5 năm tới vẫn là bài toán vứt đi. Nhưng đảng và chính phủ quan tâm đầu tư thì quá tốt rồi

• Like
Reactions: Bé Mập
V2 confirmed
Hạng B2
17/8/05
207
3.911
93
otosaigon.com
Hỏi tui chi trời. Tui đâu có thần thánh biết luôn cách tính của mấy người làm cầu đường. Thấy đầy người làm ra để thu phí đó thôi.

Mà cái cầu Cát Lái là có người đầu tư rồi đó nhe.

Cầu nào cũng có một ông nào đó đứng ra hết, ngay lập tức luôn, nhưng bao giờ chốt xong phương án tài chính thì chỉ có trời mới biết bác ạ.

Cầu đường BOT đang chậm lại vì mắc phương án thu phí, và đáng lo nhất là chi phí tài chính chiếm tỉ lệ quá cao trong tổng mức đầu tư (trên 35%).

Bài học là cao tốc SG - Trung Lương đó.

• Like
Reactions: Bé Mập