Hạng B2
16/10/20
101
552
93
32
Kính thưa không hiểu các bác nghĩ gì khi bật đèn pha trong khu dân cư

Chủ đề này nói đủ nhiều rồi, nhưng thực sự em tức quá các bác ạ, mới về nhà ông bà chơi với ngày mà kiểu ức chế chịu không nổi ấy. Đường tỉnh nhỏ hẹp 1 cái xe container chạy qua là gần như hết 1 chiều xe, nhưng các ông lái xe container toàn lao ầm ầm, mình nhìn gương biết ý xe lớn nên đi nép vào sát lề rồi mà lần nào nó phóng qua cũng bấm còi inh ỏi, xong lao sát rạt khiến người xe máy muốn ôm lùm bên đường.

Còn các chú ô tô bật pha, xe container thì lao ầm ầm, ô tô thì đua nhau bật pha, em để ý cứ tầm 10 cái xe thì đến 5 -6 ông bật pha, chỉ cần mấy ông bật pha đi ngược chiều rọi một phát là mù ngay tại chỗ luôn, phải chạy trong hoàn cảnh đó thì mới hiểu người đi xe máy khổ cỡ nào. Nói đường tỉnh nhưng đường có đèn đàng hoàng nhé các bác chứ có phải tối om như thời nguyên thuỷ đâu? Xung quanh nhà dân san sát mà em chả hiểu sao các ông ấy cứ lấy pha mà quất

Ức chế các bác tài bật pha trong khu dân cư, ý thức để đâu?

*Ảnh minh họa

Hỏi ra thì ông bà em bảo ở đây mấy vụ người đi xe máy té xe hoặc tông xe trước vì pha rọi không thấy gì rồi, mà đặc biệt cái công an chỗ em gần như không bao giờ thấy đứng đường hay bắt xe - hoặc lâu lâu có đứng thì chỉ ở quốc lộ bắn tốc độ. Chắc vì vậy các ông ô tô đua nhau bật pha khi qua đây hay sao ấy

Thật sự nhìn rất nản ý thức của các bác ấy luôn, chạy ô tô êm đẹp, không đòi hỏi gì nhiều thì tối thiểu cũng nên tuân thủ luật giao thông, thấy những con đường dân tấp nập như vậy mà vẫn bật pha phóng ầm ầm như thế? lên ô tô thì không thể không xuống xe máy, nếu bản thân có từng chạy xe máy và bị đèn pha rọi vào mặt kiểu này thì mới biết người xe máy ức chế khổ như thế nào trong trường hợp này.
không thân tới mấy bác ý thức như hạt nho

Last edited by a moderator:
Hạng B1
10/10/20
83
83
18
nhiều khi lỡ đụng địa cái cần gạt, chứ làm gì biết pha với cos :D:D:D
xe máy cũng nhiều người auto để pha, đi trong phố nhìn rất bực, chứ không riêng gì xe hơi

• Like
Reactions: xlive and PMH82
Hạng C
18/5/20
707
1.017
93
Hôm trước em vô tình bật pha mà không để ý, đi tới ngã tư có một anh làm hiệu, ngớ 2 giây mới nhận ra, lập tức tắt.
Nhiều lúc không để ý thật các anh ạ, tại tầm nhìn của em nếu nhìn trực diện vào đồng hồ thì vướng vô lăng, phải nghiêng một xíu, nên nhiều lúc ko để ý dc đèn báo hiệu

Hạng C
27/9/15
533
697
93
HÌnh như có xe họ chỉnh đèn hơi cao nữa. Có lần đi thấy xe đối diện cứ pha vô mắt, mình nhá pha mấy lần ý nhắc ảnh chuyển cos. Ảnh nhá pha lại mới biết là cos của a cao hơn binh thường.

Hạng B2
5/9/18
163
224
43
HÌnh như có xe họ chỉnh đèn hơi cao nữa. Có lần đi thấy xe đối diện cứ pha vô mắt, mình nhá pha mấy lần ý nhắc ảnh chuyển cos. Ảnh nhá pha lại mới biết là cos của a cao hơn binh thường.
e thấy có vẻ thế thật. mấy lần đi, cứ tưởng xe họ bật pha. e thử bật pha lại, hóa ra họ đang ở cos. rồi nhiều khi vô tình như bác ở trên, chạm vào bật pha mà ko để ý; xe ngược chiều nháy đèn mà ko hiểu vì sao, nhìn lại xuống taplo mới biết là mình bật pha

Hạng C
21/12/19
521
1.446
93
40
Nhiều hôm vô tình bật pha mà ko biết, có thể mấy chú rửa xe bật dùm ấy chứ, mấy lần rửa xe xong là phát hiện xe bật đèn pha, chắc hút bụi lau xe vô tình bật luôn pha giúp :)
Nên giờ đi rửa xe xong là em kiểm tra lại vụ pha này liền.
Trời tối thì mình chạy chậm lại thôi cho an toàn mấy bác ơi, đường lạ mà chạy nhanh dễ ăn ổ gà nắp cống lắm.
Mùa Noel-Tết này tiệc tùng nhiều nên ngán 2 bánh có tí men lắm.

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Nhiều hôm vô tình bật pha mà ko biết, có thể mấy chú rửa xe bật dùm ấy chứ, mấy lần rửa xe xong là phát hiện xe bật đèn pha, chắc hút bụi lau xe vô tình bật luôn pha giúp :)
Nên giờ đi rửa xe xong là em kiểm tra lại vụ pha này liền.
Trời tối thì mình chạy chậm lại thôi cho an toàn mấy bác ơi, đường lạ mà chạy nhanh dễ ăn ổ gà nắp cống lắm.
Mùa Noel-Tết này tiệc tùng nhiều nên ngán 2 bánh có tí men lắm.
Bác nói đúng, dù gì cũng là cái phương tiện của mình, tham gia giao thông cùng mình. Nên trước khi điều khiển nó ra đường thì cũng nên kiểm tra đèn đóm một tí, có mất mát gì đâu. Em thấy nhiều bác đổ lỗi do quên với do bị người khác tác động là không nên. Xe mình, mình chạy chứ họ đâu có chạy. Thí dụ như đến lúc đèn nó hư, nó không sáng, chẳng may bị phạt nguội, thì đâu có giải thích là đèn xe hư mà em quên kiểm tra được.

• Like
Reactions: Toietmoi