Tập Lái
15/12/15
18
19
3
Dạ em cám ơn các bác đã góp ý vụ donate/quảng cáo. Hiện giờ em làm vậy thì cũng không hiệu quả. Nhưng sau này nếu lượng người dùng tốt thì em sẽ cung cấp thêm những dịch vụ cộng thêm và có thể tính tiền những dịch vụ đó nhưng những chức năng cơ bản như hiện giờ sẽ luôn là miễn phí. Em tận dụng những nguồn lực có sẵn để run hệ thống này nên chi phí cũng ko đáng là bao. Cái em quan trọng là phản hồi và góp ý của người dùng như thế nào.

Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Đã down và cài đặt, dùng thử mấy ngày hôm nay thấy ngon.
Đánh giá ngon hơn VOV gấp mấy chục lần. Cảnh báo xxx, kẹt xe rất chín xác.
Chia sẻ thông tin rất nhanh.
Hayyyyyyy.
Nếu thu phí thì làm nút donate là hợp lý nhất.
Chúc các bạn trẻ thành công!
:3dhungio2:

• Like
Reactions: benbensg
Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Dạ em cám ơn các bác đã góp ý vụ donate/quảng cáo. Hiện giờ em làm vậy thì cũng không hiệu quả. Nhưng sau này nếu lượng người dùng tốt thì em sẽ cung cấp thêm những dịch vụ cộng thêm và có thể tính tiền những dịch vụ đó nhưng những chức năng cơ bản như hiện giờ sẽ luôn là miễn phí. Em tận dụng những nguồn lực có sẵn để run hệ thống này nên chi phí cũng ko đáng là bao. Cái em quan trọng là phản hồi và góp ý của người dùng như thế nào.
Hôm nay mình dùng thấy phất sinh một vấn đề này.
Khi đi trên đường CMT8 thấy xxx canh ngay Lan Anh, vì đang tập trung lái xe nên ko lấy dt ra bấm cảnh báo đc. Khi đến CMT8-DBP thì mình dừng đèn đỏ, lúc này lấy dt ra cảnh báo thì ko cách nào chọn dc vị trí cảnh báo tại Lan Anh. Ứng dụng chỉ cho cảnh báo vị trí mình đang đứng nên cảnh báo ko chính xác điểm cần cảnh báo đã đi qua.
Anh em lập trình nên có thêm chế đọ chọn vị trí để cảnh báo, có thể giới hạn trong ban kính 500-1000m thôi, để tránh cảnh báo loạn xì ngầu (ở Q1 cảnh báo Q12 chẳng hạn)
Hoặc cảnh báo tại các điểm mình đã đi qua chẳng hạn, mình thấy cách này khả thi hơn để tránh việc cảnh báo ảo và để người dùng chọn điềm cảnh báo chính xác những nơi vừa đi qua mà chưa kịp cảnh báo.
Vài dòng góp ý, để dùng tiếp rồi góp ý tiếp.
Chúc các bạn phát triển tốt!
:3dquaytay:

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
15/12/15
18
19
3
Đã down và cài đặt, dùng thử mấy ngày hôm nay thấy ngon.
Đánh giá ngon hơn VOV gấp mấy chục lần. Cảnh báo xxx, kẹt xe rất chín xác.
Chia sẻ thông tin rất nhanh.
Hayyyyyyy.
Nếu thu phí thì làm nút donate là hợp lý nhất.
Chúc các bạn trẻ thành công!
:3dhungio2:
Dạ em cảm ơn. Tụi em rất vui khi đọc được những lời khen này. Điều này sẽ là động lực rất lớn để tụi em hoàn thiện ứng dụng này hơn nữa. :)

Tập Lái
15/12/15
18
19
3
Hôm nay mình dùng thấy phất sinh một vấn đề này.
Khi đi trên đường CMT8 thấy xxx canh ngay Lan Anh, vì đang tập trung lái xe nên ko lấy dt ra bấm cảnh báo đc. Khi đến CMT8-DBP thì mình dừng đèn đỏ, lúc này lấy dt ra cảnh báo thì ko cách nào chọn dc vị trí cảnh báo tại Lan Anh. Ứng dụng chỉ cho cảnh báo vị trí mình đang đứng nên cảnh báo ko chính xác điểm cần cảnh báo đã đi qua.
Anh em lập trình nên có thêm chế đọ chọn vị trí để cảnh báo, có thể giới hạn trong ban kính 500-1000m thôi, để tránh cảnh báo loạn xì ngầu (ở Q1 cảnh báo Q12 chẳng hạn)
Hoặc cảnh báo tại các điểm mình đã đi qua chẳng hạn, mình thấy cách này khả thi hơn để tránh việc cảnh báo ảo và để người dùng chọn điềm cảnh báo chính xác những nơi vừa đi qua mà chưa kịp cảnh báo.
Vài dòng góp ý, để dùng tiếp rồi góp ý tiếp.
Chúc các bạn phát triển tốt!
:3dquaytay:
Dạ đúng là trong trường hợp cụ thể này thì sẽ gặp vấn đề. Góp ý của anh rất thực tế, em sẽ tính đến việc cho phép chọn địa điểm report 200m, 500m, 1km hoặc 2km trước đó. Sau này có thể cho phép report bằng giọng nói, không cần thao tác nhiều.

Hạng B2
23/9/15
325
612
93
48
AE tích cực xài nhiều trong dịp lễ này để phát huy tác dụng nhoen, bữa giờ mình tải dồi nhưng chưa dùng thử :3dcuoi:

• Like
Reactions: Châu Nguyễn