Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Dạ đúng là trong trường hợp cụ thể này thì sẽ gặp vấn đề. Góp ý của anh rất thực tế, em sẽ tính đến việc cho phép chọn địa điểm report 200m, 500m, 1km hoặc 2km trước đó. Sau này có thể cho phép report bằng giọng nói, không cần thao tác nhiều.
Mình thấy cảnh báo trên đoạn đường vừa đi qua hợp lý hơn đó bạn :) Phạm vi khoảng 1km là hợp lý.
Như vậy khi mở dt tạo cảnh báo chỉ việc chon trên đoạn đường mình vừa đi qua, mình nghĩ như vậy dễ thao tác hơn, chính xác hơn và cũng hạn chế cảnh báo ảo khu vực lân cận.
:3dquaytay:

• Like
Reactions: benbensg
Hạng C
23/11/14
824
1.204
93
Hạng B2
25/7/12
129
107
43
Cảm ơn bác chủ và nhóm của mình đã viết ra ứng dụng này. Rất hay và rất tiềm năng. Mình có vài phản hồi:
1. Hồi chiều mình mới cài và sử dụng và thấy chương trình báo gần tới điểm vi phạm nhưng thật ra mình đang đi xa khỏi nó.
2. Nếu được tại một điểm báo hiện số người báo cáo. Vì cơ bản là càng nhiều người báo càng chính xác. Sau này cho thêm tùy chọn chỉ hiển thị những điểm có số người báo cáo nhiều hơn N.
3. Khi càng có nhiều người sử dụng thì sẽ có nhiều báo cáo sai (do đùa và cả cố ý), chương trình cần chuẩn bị giải thuật khắc phục. Từ bây giờ nên có cơ chế báo cáo về báo cáo, dạng như like và dislike để chương trình từ từ có thể chọn ra những người báo cáo tích cực và uy tín. Sau đó cho người dùng tùy chọn ưu tiên hiển thị các điểm từ những người uy tín.
4. Làm sao cho chương trình chạy được với chế độ ít tốn pin và có thể thông báo bằng giọng nói thay vì phải nhìn để tiết kiệm pin, tiết kiệm data, và lái xe an toàn hơn.
5. Xây dựng bản đồ offline gọn nhẹ (không cần nhiều chi tiết như google maps) để tiết kiệm data và pin.

Mình còn nhiều ý nữa nhưng để sử dụng chương trình thêm thời gian nữa.

Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Dạ đúng là trong trường hợp cụ thể này thì sẽ gặp vấn đề. Góp ý của anh rất thực tế, em sẽ tính đến việc cho phép chọn địa điểm report 200m, 500m, 1km hoặc 2km trước đó. Sau này có thể cho phép report bằng giọng nói, không cần thao tác nhiều.
Thêm nút "Công trường" + "sự cố công trình giao thông" để các phương tiện tránh đi vào -> giảm kẹt xe

• Like
Reactions: benbensg
Tập Lái
15/12/15
18
19
3
Cảm ơn bác chủ và nhóm của mình đã viết ra ứng dụng này. Rất hay và rất tiềm năng. Mình có vài phản hồi:
1. Hồi chiều mình mới cài và sử dụng và thấy chương trình báo gần tới điểm vi phạm nhưng thật ra mình đang đi xa khỏi nó.
2. Nếu được tại một điểm báo hiện số người báo cáo. Vì cơ bản là càng nhiều người báo càng chính xác. Sau này cho thêm tùy chọn chỉ hiển thị những điểm có số người báo cáo nhiều hơn N.
3. Khi càng có nhiều người sử dụng thì sẽ có nhiều báo cáo sai (do đùa và cả cố ý), chương trình cần chuẩn bị giải thuật khắc phục. Từ bây giờ nên có cơ chế báo cáo về báo cáo, dạng như like và dislike để chương trình từ từ có thể chọn ra những người báo cáo tích cực và uy tín. Sau đó cho người dùng tùy chọn ưu tiên hiển thị các điểm từ những người uy tín.
4. Làm sao cho chương trình chạy được với chế độ ít tốn pin và có thể thông báo bằng giọng nói thay vì phải nhìn để tiết kiệm pin, tiết kiệm data, và lái xe an toàn hơn.
5. Xây dựng bản đồ offline gọn nhẹ (không cần nhiều chi tiết như google maps) để tiết kiệm data và pin.

Mình còn nhiều ý nữa nhưng để sử dụng chương trình thêm thời gian nữa.
Dạ cám ơn góp ý của bạn pplayer, tụi em đã note lại các góp ý này.
Hiện tại tui em cũng có cho like, dislike nhưng tụi em cần thêm thông tin để đánh giá dữ liệu từ người dùng, từ đó đưa ra giải thuật phù hợp cho việc xử lý báo cáo sai.
Còn bản đồ offline thì 1 số bản đồ offline em thấy performance, trải nghiệm chưa tốt, map ko được cập nhật thường xuyên nên tạm thời xài google map, nhiều người cũng quen xài google map rồi. Nếu tìm được bản đồ offline nào tốt thì tụi em sẽ cân nhắc thay thế.

Tập Lái
15/12/15
18
19
3
Thêm nút "Công trường" + "sự cố công trình giao thông" để các phương tiện tránh đi vào -> giảm kẹt xe
Dạ tụi em có cảnh báo đường cấm cũng có cùng ý nghĩa trên nghĩa là đường có sự cố, không thể lưu thông được.

Tập Lái
15/12/15
18
19
3
Ap hay, em đang load về trên Ipad, tiếc là không hỗ trợ cho BlackBerry 10 :(
Dev phát triển thêm cho Windows và BlackBerry nữa thì tuyện, BlackBerry chỉ cần điều chỉnh một chút app của Android là BlackBerry chạy được rồi.
Dạ tụi em phát triển cho ios và android trước vì lượng người dùng lớn, tụi em sẽ cân phát triển cho các nền tảng khác nếu nhận được phản hồi tốt, cám ơn phuongbase đã góp ý.

• Like
Reactions: phuongbase
Hạng B2
6/11/15
111
100
43
Tiếc quá diễn đàn mình không ai xài waze, coi được tốc độ lưu thông, báo kẹt xe, xxx ...