Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Dịp lễ này e tính lên cao nguyên vài ngày chơi . Ngại Dalat đông đúc nên e quyết định ở Bảo Lộc vì e thích TP này .
Các bác giúp e địa chỉ ăn uống , du lịch da ngoại , đặt biệt là câu cá giải trí ở loanh quanh. E còn muốn đi khảo sát mua một miếng đất để dành xây cái nhà nghĩ chơi tầm 200 m2 đổ lại thôi nhưng cũng không biết mua chỗ nào phong cảnh đẹp và lãng mạn ở ngoại ô . Cám ơn các bác

Last edited by a moderator:
Hạng C
17/12/08
792
100
43
Re:Bảo Lộc có gì chơi các bác ?

Tui cũng về BL dịp lễ này, quen khá nhiều thổ địa ở BL, thằng bạn có 3 ha đào ao nuôi cá, gần đó đất cũng còn rẻ, tuy hơi vắng tí, bác có muốn nhập hội thì pm nhé

Hạng F
11/1/10
6.130
60.528
113

Em có 1 kỉ niệm khá buồn cười ở BL. Năm 1999 tụi em làm việc ở gần BL, cuối tuần rủ nhau về BL đi karaoke, ghé vào quán thì chủ quán hỏi: hát không có hát không? Bọn em: hát ko ko hát.
Sau này lại biết thêm là mọi giao dịch đều trước 19h, nếu ko thì em nó về ngủ, cứ theo lối cũ là nhậu sừng sừng lên mới đi kiếm là treo mỏ. Hồi ấy di động chưa phổ biến như bây giờ. Bây giờ chắc là "đô thị hóa" hơn rồi.:D

HTG
Hạng B1
23/6/11
57
0
0

Em cũng ngấp nghé đi BL lễ 2.9 này. Nhưng qua tìm hiểu thì ngoại trừ không khí mát mẻ và đỡ ồn ào hơn ĐL, BL thực sự cũng không có gì chơi. Mọi người thường đi tham quan thác Dambri và tu viện Bát Nhã thôi. Tóm lại là chương trình đi 2 ngày 1 đêm là vừa cho BL.
Dịch vụ câu cá thì em không rõ ra sao nữa. Nếu lần này mấy bác đi BL, mong các bác cho ít hình và vài dòng nhận xét để anh em đi sau tham khảo nhé.

Hạng B2
28/5/11
149
5
18
27
Sai gon

Qua khỏi Bảo Lộc khoảng 50 km ( chưa đến Di Linh) có Xóm Chùa với rất nhiều chùa ở đó, có một vài chùa lớn mà các bác có thể thấy các bức tượng từ rất xa, nếu thích thì có thể ghé qua tham quan, làm bữa cơm chay rồi quay về Bảo Lộc ngủ

Hạng B2
3/11/10
107
4
18

Lễ thì bác đi đâu trong nước cũng đông cả: đường đông, chỗ tham quan đông, quán ăn đông, khách sạn đông. giá lại đắt nữa chứ. Thế nên bác lên Bảo Lộc thì chỉ tập trung kiếm đất thôi, đừng đi vào DamBri, tu viện, thác này thác kia nữa. Dọc đường có thể ghé vào khu du lịch rừng Madagui ăn trưa, ở đó có nhiều món thịt rừng khá ngon. Tối ở Bảo Lộc thì đi cafe ngoài trời ở mấy quán khu vực trung tâm hoặc chỗ gần trường cấp 3 có cái quán ngồi trên sân thượng nhìn toàn cảnh cũng đẹp.

Đất làm biệt thự thì vào khu đồi Hà Giang, đông đúc, đã có sổ đỏ, giá rẻ tha hồ mua. Nếu thích yên tĩnh hơn thì hỏi đường vào Hồ Nam Phương cũng có.

Nếu thích nhà mặt phố, đường quốc lộ cho tiện đi lại thì PM cho mình :D

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143

Bác lên Bảo lộc thì có thể đi thác Damri giờ đầu tư thành khu du lịch cũng khá đẹp. Cầu cá giải trí thì ra hồ Nam Phương (cậu tư nhiên). Ăn nhậu thì có 1 quán lịch sự mà em đảm bảo bác ghé sẽ thích là Quán "Bách Hỷ An" ở đường trần quốc tỏa thì phải, quán déign rất có phong cách, copy về SG là khách đắt như tôm tươi. quán nhậu bình dân thì ghé đường Hà Giang, có mấy quán bò nướng rất ngon và rẻ. em đi Dalat thì hay ráng chạy đến đây làm vài chai trước khi lên Dalat hay về SG. Hồi xưa bò nướng ở đây ngon hơn bò Củ chi, nhưng giờ thì không bằng trước, nhưng cũng OK.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/5/11
149
5
18
27
Sai gon

Ở BL có món Vịt nướng cũng ngon lắm, họ làm giống vịt quay nhưng ít mỡ và cắt ra theo từng lát ( giống vịt luột) ăn với rau rất ngon lạ, địa điểm thì em quên mất tiêu rồi:(

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Nhà máy boxit...