Hạng D
18/2/10
3.133
2.895
113
Em mới hoàn thành lộ trình SG-HN từ ngày 15/1-16/1, kế hoạch ban đầu là đi 4 ngày, chạy ngày khoảng 10 tiếng, nhưng rút lại cho xong.

1. Đường xấu, rải rác dọc đường luôn, đi nhanh & tối thì cẩn trọng
2. Kẹt xe: cứ tới đèn xanh-đỏ bất kỳ là kẹt nối dài
3. Đi chậm: trung bình trên quãng đường đi chuyển 40-50km/h (tốc độ tố đa vẫn 90, nhưng chia ra thì cũng chả nhanh gì), ai đạt 55km/h thì chỉ có thể thuộc loại lấn làn xe 2b hoặc chạy quá tốc độ ở các đoạn 50-60 thôi
4. Chốt toàn tuyến & toàn thời gian, ko có chốt nào bỏ ko!!! Khách-tải là đối tượng chính, nhiều chốt thì xe con rất đông
5. Chạy tốc độ tối đa+3 trên toàn tuyến nhưng ko thấy dính tốc độ cái nào, ko rõ do ko bắn hay ko bắt, nhưng camera giao thông & máy bắn tốc độ toàn tuyến rất rất nhiều

Update cao tốc mới:
1. La Sơn-Tuý Loan: Đường đẹp & cảnh rất đẹp, các đường thoát chưa hoàn thiện. Rất nhỏ, chỉ 1 làn, cấm vượt-hết liên tục
2. Cao Bồ-Mai Sơn: Lối vào như xịt, ko có bản đồ là thua!
3. Cầu giẽ-Ninh Bình/ Pháp Vân-Cầu Giẽ: lâu lâu lại có 1 gờ ngang, đang chạy 120 như sụp ổ gà

Các bác thấy né được khúc QL1 từ SG-Quảng Nam thì nên né qua QL14!

Update nhanh đường xá Nam-Bắc 2023
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/5/11
454
171
43
47
Túy Loan - La Sơn chạy còn dễ chịu hơn La Sơn - Cam Lộ.
Vì Túy Loan - La Sơn có 1 làn/chiều lưu thông, cắm biển báo cấm vượt nhiều điểm nhưng còn sau đó lại có biển báo hết. Còn La Sơn - Cam Lộ có 1 làn/chiều lưu thông nhưng vạch liền toàn tuyến, chỉ được vượt nơi có 2 làn/chiều lưu thông, gặp xe tải là mệt mỏi.

• Like
Reactions: thichsuaxe
Hạng D
18/2/10
3.133
2.895
113
né QL 1 ... mà qua QL 14 ... các bác lại tốn thêm "bánh mì" ..... năm rồi mình mất 02 lần bánh mì
Mất bánh mì để rút kn lần sau, mà bác bị 2 lần là sai quá sai rồi :D
Cá nhân em thấy QL14 chạy khoẻ, có vượt là mệt thôi
QL1 vượt khoẻ (do có 2 làn ô tô), chạy mệt

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng B2
18/3/15
348
509
93
Túy Loan - La Sơn chạy còn dễ chịu hơn La Sơn - Cam Lộ.
Vì Túy Loan - La Sơn có 1 làn/chiều lưu thông, cắm biển báo cấm vượt nhiều điểm nhưng còn sau đó lại có biển báo hết. Còn La Sơn - Cam Lộ có 1 làn/chiều lưu thông nhưng vạch liền toàn tuyến, chỉ được vượt nơi có 2 làn/chiều lưu thông, gặp xe tải là mệt mỏi.
Bạn vui lòng cho mình hỏi là mình muốn đi đến Huế thì đi 2 cao tốc này: Túy Loan-La Sơn nối tiếp La Sơn-Cam Lộ thì đến Huế có đường xuống không bạn. Cám ơn bạn!

Hạng D
2/5/16
1.926
1.875
143
Bạn vui lòng cho mình hỏi là mình muốn đi đến Huế thì đi 2 cao tốc này: Túy Loan-La Sơn nối tiếp La Sơn-Cam Lộ thì đến Huế có đường xuống không bạn. Cám ơn bạn!
Nếu đi đến Huế thì em khuyên bác nên đi QL1A, bởi đoạn qua rừng Bạch Mã cứ 1 đoạn ngắn lại cắm biển 60 km/h ngay đoạn đường dốc chạy phải nhấp thắng liên tục ức chế lắm.

• Like
Reactions: mobicar
Hạng B2
11/9/13
208
154
43
Cam lộ la sơn tuý loan xe từ nam ra bắc rất đông, chiều ngược lại vắng.
đường từ quảng ngãi về quy nhơn rất đông chiều nam ra bắc chợ búa nhộn nhịp. Đi đường chậm

• Love
Reactions: TraiDatTo19
Hạng D
18/2/10
3.133
2.895
113
Em cũng đi vào Huế để ăn trưa, nếu đi hầm Hải Vân thì nhanh hơn 20 phút, nhưng quyết định đi thử cao tốc, và cái kết…ko tìm thấy lối ra như google chỉ!
Mãi mới ra được ở 1 con đường cùng với 2 xe khác (1 con & 1 khách ) tìm đường như mình!
Lời khuyên: nếu ko sợ bị chửi thì cứ đi cao tốc & tìm lối thoát! Do cao tốc mới hoàn thành nên chưa hoàn thiện các lối thoát.

• Like
Reactions: mobicar