Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Số là chiều hôm qua trên đuờng về vừa vượt qua cầu Bình Phước hướng về Cầu vượt Tân Thới Hiệp, do kẹt xe quá em quan sát xung quanh rồi len lén chui vào lane trong... ai dè vừa qua cầu được 100m bỗng đâu hai xx đi moto nấp rình sẵn ở đâu vọt từ phía sau lên chặn ngay đầu xe em, em xuống xe không quên chuẩn bị "giấy tờ" đầy đủ trình cho xx, mấy xx không cần xem giấy tờ mà với 1 động tác rất nhanh lấy 2 tờ xanh xanh em kẹp trong sổ cuốn đăng kiểm rồi cho em lên đường, mừng quá em kẹp vội xấp giấy tờ bay một mạch về nhà. Sáng nay lôi đống giấy tờ ra xem lại thì ngoài cái sổ đăng kiểm, giấy bảo hiểm ra kiếm mãi chẳng thấy cái Cà vẹt xe đâu hết :( không biết nó rơi đâu hay là lẫn với 2 tờ xanh kia vào túi xx rùi.
Em định chiều nay quay ra tìm mấy xx hôm qua hỏi lại xem sao, nhưng nếu kiếm không ra thì em chưa biết cách xin cấp lại cái Cà vẹt mới như thế nào , bác nào rành vụ này làm ơn chỉ cho em với, xe em đăng kí ở BH (bảng số 60S....)
Cảm ơn các bác nhiều

Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.306
113
Làm giấy cớ báo mất, ghi rõ là bị xxx cầm nhầm cùng với $ vì thấy xanh nào cũng như xanh nào.

Hạng D
26/1/10
1.250
5.839
113
chia buồn cùng bác nha bác. theo em thì bác cứ coi như mất giấy tờ tùy thân thôi, đừng lo lắng quá bác à.em nghĩ chỉ cần bác làm cớ mất ở công an nơi bác cư trú rồi lên bh làm lại thôi bác à.

Hạng B2
9/5/09
353
1
0
37
Theo em thì thấy tội cho bác quá, sau này nhớ từ từ thôi nhé,chia buồn cùng bác!

Hạng F
5/3/10
5.995
31.293
113
POLTS nói:
Số là chiều hôm qua trên đuờng về vừa vượt qua cầu Bình Phước hướng về Cầu vượt Tân Thới Hiệp, do kẹt xe quá em quan sát xung quanh rồi len lén chui vào lane trong... ai dè vừa qua cầu được 100m bỗng đâu hai xx đi moto nấp rình sẵn ở đâu vọt từ phía sau lên chặn ngay đầu xe em, em xuống xe không quên chuẩn bị "giấy tờ" đầy đủ trình cho xx, mấy xx không cần xem giấy tờ mà với 1 động tác rất nhanh lấy 2 tờ xanh xanh em kẹp trong sổ cuốn đăng kiểm rồi cho em lên đường, mừng quá em kẹp vội xấp giấy tờ bay một mạch về nhà. Sáng nay lôi đống giấy tờ ra xem lại thì ngoài cái sổ đăng kiểm, giấy bảo hiểm ra kiếm mãi chẳng thấy cái Cà vẹt xe đâu hết :( không biết nó rơi đâu hay là lẫn với 2 tờ xanh kia vào túi xx rùi.
Em định chiều nay quay ra tìm mấy xx hôm qua hỏi lại xem sao, nhưng nếu kiếm không ra thì em chưa biết cách xin cấp lại cái Cà vẹt mới như thế nào , bác nào rành vụ này làm ơn chỉ cho em với, xe em đăng kí ở BH (bảng số 60S....)
Cảm ơn các bác nhiều

Lỗi đó kẹp mấy xị vậy bác?

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
solopidi nói:
POLTS nói:
Cảm ơn các bác nhiều

Lỗi đó kẹp mấy xị vậy bác?

Theo em biết thì NĐ 34 quy định chạy xe không đúng làn sẽ bị phạt 1tr2 và giữ bằng lái 30 ngày.
Nghe bác chủ thớt nói 2 tờ xanh mà xxx rút lẹ như vậy thì em nghĩ là 1 chai rùi.

Last edited by a moderator:
Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Hai tờ xanh xanh đó bác, 2 xị... xx đút túi nhanh lắm nói tiếp một câu " chạy ra lane ngoài liền đi nha" lỡ mua đường rùi em quất lun tới đèn xanh đèn đỏ mới lấy ra cho nó dễ :D

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
POLTS nói:
Hai tờ xanh xanh đó bác, 2 xị... xx đút túi nhanh lắm nói tiếp một câu " chạy ra lane ngoài liền đi nha" lỡ mua đường rùi em quất lun tới đèn xanh đèn đỏ mới lấy ra cho nó dễ :D

àh..thế là em nhầm ah! hahaha

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
7 cho nói:
chia buồn cùng bác nha bác. theo em thì bác cứ coi như mất giấy tờ tùy thân thôi, đừng lo lắng quá bác à.em nghĩ chỉ cần bác làm cớ mất ở công an nơi bác cư trú rồi lên bh làm lại thôi bác à.

Cảm ơn bác 7 cho nhiều lắm, sáng nay tiện đường bác ấy đã hỏi cho em rồi, chắc xx lụm được... nên đã yêu cầu em lên đội làm tường trình :cool:. Để chiều nay em chạy qua xem sao chắc mất thêm ít nữa cho đủ với NĐ 34 quá :(. Một lần nữa cảm ơn bác 7 cho, tinh thần của OS thật là tuyệt

Hạng C
10/10/08
763
781
93
SG
Bác làm cớ mất tại CA phường, nơi nào cũng được. Rồi mang lên đội đăng ký xe ĐN xin lại phó bản nhanh thôi mà.