Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
Quan trọng là chở hàng gì, chở xi măng, máy móc, dầu nhớt các thứ thì mua bán tải đúng rồi.

Còn chở mì tôm, bánh kẹo thì mua SUV luôn.

Mấy anh bảo đi bán tải ko thấy ai kêu mỏi lưng say xe là xạo, thử qua sedan hoặc SUV đi đôi lần sẽ thấy sao mà nó êm thế :)

• Like
Reactions: dauxanh and xlive
Tập Lái
12/5/19
25
15
3
Quan trọng là chở hàng gì, chở xi măng, máy móc, dầu nhớt các thứ thì mua bán tải đúng rồi.

Mấy anh bảo đi bán tải ko thấy ai kêu mỏi lưng say xe là xạo, thử qua sedan hoặc SUV đi đôi lần sẽ thấy sao mà nó êm thế :)

Giá lăn bánh SUV cao hơn bán tải nhiều quá bác ah.

Hạng B2
2/3/11
262
171
58
1,2,3,4 không có cái nào là nhược cả. Em đi bán tải đây, quen xe rồi thì dễ chịu. Vợ e thà đi Navara còn hơn đi Camry đây (em cũng ko hiểu chỗ này). Mua cho gia đình bác mua Navara EL là ổn nhất. Ghế sau Navara bác làm 1 thủ thuật nhỏ là ngã hơn cả sedan, bao mỏi.

• Like
Reactions: xlive and Ngoctri
Hạng F
29/10/14
8.534
11.210
113
Bán tải mà sử dụng đúng mục đích thì tuyệt vời. Đã vậy giá lại hạt rẻ. Em chạy el 600 chai lăn bánh ko bằng tiền con vios nữa. Chở 1 tấn chạy phà phà. Còn ghế sau pác cho ngả thêm quá dễ. Tháo 2 con ốc bắt ghế vứt đi. Đôn cục gì vô cho nó đẩy phần ngồi vồ phía trước là ngả ngay.
Nhược điểm: xe em tuy xài lò xo đa điểm nhưng cũng ko thể êm ái bằng suv được. Còn gầm cao chòng chành thì xe gầm cao nào cũng vậy thôi

• Like
Reactions: xlive and Ngoctri
Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
1,2,3,4 không có cái nào là nhược cả. Em đi bán tải đây, quen xe rồi thì dễ chịu. Vợ e thà đi Navara còn hơn đi Camry đây (em cũng ko hiểu chỗ này). Mua cho gia đình bác mua Navara EL là ổn nhất. Ghế sau Navara bác làm 1 thủ thuật nhỏ là ngã hơn cả sedan, bao mỏi.
bác đi Navara EL à, cho em xin ít review với

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
Bán tải mà sử dụng đúng mục đích thì tuyệt vời. Đã vậy giá lại hạt rẻ. Em chạy el 600 chai lăn bánh ko bằng tiền con vios nữa. Chở 1 tấn chạy phà phà. Còn ghế sau pác cho ngả thêm quá dễ. Tháo 2 con ốc bắt ghế vứt đi. Đôn cục gì vô cho nó đẩy phần ngồi vồ phía trước là ngả ngay.
Nhược điểm: xe em tuy xài lò xo đa điểm nhưng cũng ko thể êm ái bằng suv được. Còn gầm cao chòng chành thì xe gầm cao nào cũng vậy thôi
bác đi Navara EL à, cho em xin ít review với

Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Ở ngoại ô thì đi bán tải hết xảy. Trong thành phố xoay trở mệt mỏi, kiếm chỗ đậu xe cũng khó hơn mấy xe khác, thành phố nhà mặt tiền người ta có 3-4 m mà bán tải nó dài hơn 5m, bác đậu một phát che 2 nhà thì có mà đưa mặt ra nghe rủa thường xuyên.

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
* Những người nên mua xe pick up:
  • Sử dụng cho mục đích chở hàng nhẹ, vật liệu, máy móc, nông sản, thủy hải sản.
  • Hay phải di chuyển đến các công trình, đường xá khó khăn.
  • Những người thích đi chơi xa bằng ô tô.
* Xe pick up ko phù hợp với:
- Những người dị ứng mùi hôi dầu.
-Những người ở khu phố chật chội, quãng đường di chuyển hàng ngày ngắn.
  • Những người thích sự hào nhoáng: thường mấy a mua Vios thấy "sang" hơn mua pick up???
  • mua phục vụ gia đình: thực sự xe bán tải ko phải xe giành cho gia đình, nó là xe công việc.