Hạng B2
27/5/07
245
19
18
Vừa rồi bác Lơ đã nâng cấp version mới cho diễn đàn, điều này đồng nghĩa với forum có thêm chức năng mới và đi kèm giao diện mới khác hoàn toàn so với giao diện cũ nên nhiều bác thấy lạ lẫm. Bản thân em khi mới nhìn giao diện mới cũng thấy lạ nhưng em thấy việc này giống như đang đi xe cũ mà mua chiếc xe mới vậy. Khác chăng là đây ko phải tự nguyện mà bị ép buộc lên đời giao diện :D

Các bác tham khảo giao diện khi mới nâng cấp ở đây: http://118.69.195.42/vNext/Forums

Từ giao diện đen thui phía trên, bác Lơ cùng đồng bọn đang cải tạo lại từ từ cho giống với giao diện version cũ nhất có thể, hiện giờ công việc này vẫn chưa hoàn tất nhưng mới nhìn sơ thì có chút hương vị forum cũ chứ ko đen sì sì như cái default. Dĩ nhiên trong quá trình chế biến lại giao diện nó sẽ có 1 số vấn đề như nhìn chói, khó tìm bài viết trên hệ thống mới hoặc văng ra vài lỗi nhỏ trên giao diện.... Những vấn đề này đồng bọn của bác Lơ đang ngồi nghe comment/feedback/ném đá của các bác và edit giao diện lại hàng ngày để giống với căn nhà cũ nhất.

Các bác thấy chỗ nào ko ổn thì cứ comment nhưng đừng comment chung chung như xấu quá, tệ quá,...., Xấu chỗ nào thì chỉ ra, nếu có thêm hình minh hoạ thì gud, bác Lơ và đồng bọn sẽ ghi nhận và edit mỗi ngày. :D

Em thay mặt Lơ và đồng bọn cảm ơn feedback của các bác

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/3/11
992
12.870
93
Re: V/V giao diện mới của OS

e thấy tích hợp nhiều tính năng mà, tuy rườm rà..dưng kệ, cũng ổn..hệ hệ

Hạng D
12/10/12
2.428
88.080
113

Phần giành cho quảng cáo lớn quá, phần dành cho avarta bên ngoài thì lại quá bé mất cân xứng. Vào trong thớt, ở khu vực trả lời nhanh có nhất thiết phải để cái hình avarta kế bên không?

Hạng B2
16/8/08
183
1
18

Em thấy phần thông tin bị đẩy hết sang trái. Khi nhìn màn hình, em có thói quen nhìn vào giữa để lướt thông tin cho nhanh. Việc thông tin căn lề trái làm em cứ bị nghẹo cổ. Ngoài ra, khi lướt thông tin, em hay dùng phím mũi tên của bàn phím hoặc chuột bằng tay phải. Vì vậy, nếu chuyển được thông tin vào giữa màn hình là tốt nhất, nếu không, nên căn phải hơn là căn trái.

Hạng B2
27/5/07
245
19
18

@quỳnh rùa: em ko hiểu ý bác lắm. trong bài viết hay ở ngoài box ạ?

@ku lở: phần dành cho quảng cáo là module viết riêng và được bê nguyên si từ forum cũ qua nên ko có lớn nhỏ đâu, còn phía trước bài viết và phần comment có cái avatar củ người viết, đây là chức năng mới của version này, đồ mới thì để xài chớ chả lẽ bỏ đi nhỉ :D

@Pican: giao diện mới nó thay đồi kiểu này, và em cũng thuyệt là đao đầu với kiểu dàn trang của nó, bữa trước đã có thử edit lại kiểu dàn trang như forum cũ rồi nhưng nó nhảy ra 1 nùi lỗi chưa fix nên hôm nay ko nhúng vô chạy kịp được, em ghi nhập góp ý và sẽ edit để trỡ về cách dàn trang như forum cũ trong nay mai :)