Hạng C
31/8/08
531
159
43
Có thêm camera càng tốt, nếu ko thì chịu khó bước xuống quan sát quanh xe trước khi lùi ( nếu đã ngồi trên xe lâu và ko để ý), quan sát kỹ gương hậu 2 bên và trong xe, (một số xe to - dài còn lắp gương phản hậu sau và gương mũi xe), bật đèn khẩn cấp, còi một cái và cho xe lùi bằng garangti, ko nên đệm ga nếu ko có vật cản hoặc địa hình gồ ghề, lầy.
Tai nạn thì hên xui thôi .... đậu xe nguyên một chỗ vẫn bị xe khác đâm vào ấy mà ........!!!!!
mô phật!

• Like
Reactions: smallkiwi
Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Trước đây e lái xe tải dừng bên đường, thấy 2 bé đùa phía sau xe. Khoảng 30p sau em chuẩn bị lùi xe thì nhìn xung quanh chỉ thấy 1 đứa đứng bên hông. Em nghi đứa còn lại núp sau thùng xe nên em xuống xe đi ra sau thì thấy 1 bé núp trong gầm xe. Em kêu ra xong mà hết hồn luôn. Và từ đó, trước khi lui xe em đều xuống xe quan sát.

Hạng B2
1/5/12
370
96
28
Trưa nay em cũng 1 phen hú vía khi lùi xe. Nhìn rất rõ vào camera trước khi lùi là không có ai, vậy mà khi em lùi thì đột nhiên thấy 1 chú bé nhóc từ sau đuôi xe mình đi ngược lên. Em thót cả tim tưởng gặp ma...May mà em lùi rất chậm..

• Like
Reactions: kts.quang
Hạng B1
15/8/11
80
55
18
em chưa thấy vụ nào liên quan đến lùi xe nhưng đọc bài của bác xong em phải cân nhắc khi lùi xe rồi

Tập Lái
1/5/13
28
35
13
Các Bác cũng chú ý khi chạy xe về các vùng quê nhé, vì trẻ em ở đó rất hiếu kì khi gặp xe ô tô. Em cũng bị một phen hú hồn với lũ trẻ. Trước khi lên xe de thì thấy tụi nó chơi 1 khúm ở ven đường, nhưng khi nổ máy thì có 1 thằng bé khoản 4-5 tuổi nghe máy nổ nên hiếu kì tách nhóm đứng sau đuôi xe, mình de từ từ nó cũng đi lùi từ từ. May mà có người thấy la lớn cảnh báo cho mình, xuống xe gặp nó mà tim muốn rớt ra ngoài. Các Bác đừng dựa nhiều quá vào cảnh báo lùi, đôi khi chướng ngại vật rơi vào điểm chết thì chẳng có tác dụng gì đâu.

• Like
Reactions: smallkiwi
Hạng B2
30/3/12
146
5
18
Bổ sung thêm tí xíu
1/ Bấm đèn báo hiệu ưu tiên (tam giác đỏ) trước khi vào số lùi.
2/ gắn thêm cái kèn kêu nhạc inh ỏi lúc de cho tụi nhỏ nó chú ý mà né mình.