Hạng B2
4/11/11
236
566
93
Cám ơn bác chủ, thực sự là các tài xế luôn cần những nhắc nhở mang tính định kỳ như vậy.

• Like
Reactions: smallkiwi
Hạng D
30/5/12
2.632
5.827
113
Em ơi Sài Gòn phố
Em thì khi lùi xe, kiểu gì cũng phát xuống xe quan sát trước một vòng chứ không chủ quan được, nhất lại là vào ban đêm. Ngoài việc tránh được tai nạn khi đụng phải người, ta còn quan sát được chướng ngại vật quanh xe như ổ gà, hòn đá, cây đinh để từ đó cẩn thận phòng tránh cho xe.

Hạng B2
27/11/13
415
50
28
Trình em lái yếu nên dù xe em đã có cảm biến lùi em vẫn gắn thêm camera de.Cảm ơn bác chủ,bài viết rất bổ ích.

Hạng F
12/9/10
6.652
41.620
113
48
Bà Tó
Thông tin không bao giờ cũ và luôn cần thiết , nhằm tạo thói quen .
Tai nạn chết người thì quá ghê rồi .
Chứ khi de mà va quẹt bồn bông , barie , vòi cứu hỏa....lâu lâu vẫn xảy ra .

Hạng B2
18/5/13
154
103
43
Nhiều người ko biết nhìn đèn de nên khi de cũng mệt với họ.

Hạng B2
29/6/13
479
269
63
Em trước khi lùi xe thì nhảy xuống quan sát xung quanh + chỉ ém côn từ từ de.

Hạng B2
20/11/10
146
32
28
Rất nhiều trường hợp mà người lái có thể chủ quan gây ra tai nạn đáng tiếc, nói về de thì em cũng đã từng gặp tai nạn kiểu này nhưng may mắn là chỉ thiệt hại về xe chứ ko liên quan đến con người.
Một lần là em de xe mà ko quan sát kính chiếu hậu trong xe mà chỉ quan sát hai bên do khu vực đó là một bãi cỏ rộng ko người nhưng kết quả là cong cản sau do de phải một cây cột sắt khá cao (có thể quan sát được bằng kính trong xe) :(.
Lần khác là khi các loại kính đều vô tác dụng do em de phải một gốc cây bị cưa cao khoảng 70cm :)), kết quả thì cũng như lần trước.
Một lần ko gây tai nạn nhưng cũng phải giật mình và lái xe kỹ hơn khi đang nô đùa với một em Subaru S-AWD dưới cát biển, chạy qua chạy lại ko sao nhưng lúc sau tự dưng có bác say nào đó nằm vật trên bờ cát ko nhúc nhích, quần áo thì màu cháo lòng như ngụy trang :)) Cũng may mà em quan sát kỹ nên ko xảy ra chuyện gì đáng tiếc.
Kết luận : Tai nạn khi de thường xảy ra tại những nơi rộng, thoáng khiến các bác tài chủ quan, nhiều khi có trang bị camera de nhưng đã chủ quan thì nhiều khi cũng chẳng màng ngó qua :))