Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
- Xe mini kiểu Matiz của Kia rất đẹp, nhìn dày dặn và đẹp hơn Matiz nhiều. Các bác xem ảnh và nhớ là loại xe này số tự động.
Vài cảm nhận riêng về xe hơi Hàn Quốc- P2

Thêm một vài hình ảnh Kia mini:

Tôi thấy mấy con Kia mini này ăn đứt Matiz, tại sao không thay thế CD5 nhỉ? (xin lỗi bác Gấu nhé!:D)
Xe mini của Hyundai không đẹp lắm, có thể có loại khác đẹp hơn chăng?

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Vài cảm nhận riêng về xe hơi Hàn Quốc- P2

Các bác cho hỏi là tại sao Huyndai nó không đầu tư xe du lịch tại VN nhỉ?

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Hình như là đã có nhà máy Huyndai sx xe tải và 5 chổ đang xd ở Cần thơ[8D]

Tập Lái
11/3/05
13
0
1
www.vnexpress.net

Sao bác không chụp cho AE OS xem mấy kiểu xe của hãng SAMSUNG mới ra. Đẹp và rẻ (14000USD giá năm 2003) loại số tự động lắp trên vô lăng!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Gọi là tour Hàn Quốc, nhưng thực tế tôi phải hội thảo, hội nghị kín ngày. Tranh thủ lúc shopping và đi ăn, tôi mới chụp vài tấm ảnh. Vậy nên mới gọi là một "vài cảm nhận...", và cũng không thể nói là toàn diện được!:D:D

Hạng B1
25/8/05
72
1
0
40
Xóm nhà lá Sài Gòn

Mấy con Kia này là ở nước ngoài. So sánh nó với Matiz ở Châu Âu sẽ thấy khác hẵn khi so nó với Matiz ở VN. Phải công nhận là Matiz ở VN xấu thật. À, em nghe nói năm 2006 có Matiz số tự động lắp ráp tại VN hả các bác?

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Thực tế thì ngay cả Matiz ở Hàn Quốc cũng không hơn Matiz ở Việt Nam nếu so sánh hình thức bề ngoài. Cảm nhận thực tế thì hai em Kia mini này hơn hẳn cả về số lượng lẫn hình thức bên ngoài. Còn chạy thì chưa biết thế nào?

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: Kienvang

- Xe mini kiểu Matiz của Kia rất đẹp, nhìn dày dặn và đẹp hơn Matiz nhiều.
Tôi thấy mấy con Kia mini này ăn đứt Matiz, tại sao không thay thế CD5 nhỉ? (xin lỗi bác Gấu nhé!:D)

Hê hê. Sao lại xin lỗi nhỉ?. Bác phải chúc mừng tôi mới phải chứ. KIA đẹp thế thì lần cưới tiếp theo vẫn sẽ là KIA chứ sao :D:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Thế thì chúc mừng bác Gấu. Nhưng mà tại sao Kia nó không mang hai em này sang Việt Nam nhỉ? Cứ để GM một mình một ngựa vậy?

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: Kienvang

Thế thì chúc mừng bác Gấu. Nhưng mà tại sao Kia nó không mang hai em này sang Việt Nam nhỉ? Cứ để GM một mình một ngựa vậy?

Theo tôi nghĩ, VMC làm ăn trầy trật nên bổn hãng ngán rùi. 10 năm mà chỉ ra được 3 kiểu thì chắc là có vấn đề nội bộ. Đúng ra CD5 đang bán được, khi bị Matiz đè thì nên thay bằng mấy con mini (như bác chụp) sẽ giữ được thị phần hơn là đưa con spectra vào. Nửa quê nửa tỉnh ai mà mua. :mad:[8|]
Thôi, cứ biết thế, để hôm nào chơi KIA nhập luôn vậy. :D:D