Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/7/16
1.961
13.964
113
e có ý này nè , hỏi mấy cái bác chuyên gia trên này nhiều khi tào lao mía lao lắm , nếu bác có nhóc trai tầm 12 tuổi bác hỏi nó , chở đi xem 1 vòng các chiếc trong shortlist nó bảo thích chiếc nào thì bác lấy chiếc đó , đúng 100% :)

em chưa có nhóc trai tầm tuổi đó.. khổ gê =)

hehe. em làm ngành nghiên cứu nên ba cái người tiêu dùng em cũng nắm sơ sơ...

chỉ thấy mấy bác trên này nói hô hào thì hay lắm nhưng mà chưa chắc bác ấy hiểu biết đc đến đâu thôi :)

• Like
Reactions: Billca
Hạng C
8/8/16
650
545
93

chỉ thấy mấy bác trên này nói hô hào thì hay lắm nhưng mà chưa chắc bác ấy hiểu biết đc đến đâu thôi :)
Vậy thực chất là bác muốn mua xe hay muốn kiểm tra kiến thức anh em ở box Mitsubishi?

Hạng C
22/3/08
718
692
93
53

Theo em là mua mitsu PSAN :D , bác đi xem thử rồi xem thử mấy xe khác nữa, nếu kô thích mitsu thì bác cho anh em biết lý do để anh em có thêm kinh nghiệm là tốt nhất :p

• Like
Reactions: tmci5z6@1
Hạng D
5/7/16
1.961
13.964
113
Vậy thực chất là bác muốn mua xe hay muốn kiểm tra kiến thức anh em ở box Mitsubishi?

em hỏi chung mà chứ kiến thức vô tận ai hỏi ai kiểm tra gì đâu bác...

nhẹ chân ga xíu nha :)

vì ý em, em hỏi là cảm nhận thật, những bác đi rồi ý kiến vô cùng quan trọng. nhưng mà mấy bác chưa đi, nghe nói và nhìn...catalogue ko rồi chém... haiz... toàn nói chung chung ko ah.
em đứng góc độ người tiêu dùng, vì đ/v họ, PSAN/Fortuner hay Sorento/STF cũng là xe gầm cao 7 chỗ (phần lớn nhận định như vậy) nên các đánh giá của các bác đã trải nghiệm là hữu ích cho anh em sau.

Cá nhân em đánh giá PS cũ < STF nhiều nhưng mà PS mới > STF kha khá... nên giá cả cũng tương đương. Do vậy xác định ngân sách và nhu cầu mà chọn xe ah :)

Hạng D
5/7/16
1.961
13.964
113
Theo em là mua mitsu PSAN :D , bác đi xem thử rồi xem thử mấy xe khác nữa, nếu kô thích mitsu thì bác cho anh em biết lý do để anh em có thêm kinh nghiệm là tốt nhất :p

thanks bác nhiều... e có nghiêng về PSAN và ko có ác cảm gì với Mitsu hết vì em đã từng chạy Lancer Gala, Zinger rồi.. điểm yếu của Mitsu chính là phụ tùng hơi mắc so với xe khác (Toy v Hyundai) và dịch vụ em đánh giá là tệ nếu cũng đem so với Toy v Hyundai. Mạng lưới services cũng ko nhiều như 2 thằng trên...
Tuy nhiên bỏ wa hết thì chiếc Mitsu là đáng đồng tiền bát gạo.. em có nge bạn em nói sau này Mitsu cũng thay đổi nhiều để lắng nge KH nhìu hơn..

PS: đáng lẽ em nhập hội với các bác từ lâu mà hồi đó các cụ ko thích PS form cũ lắm. nhìn hơi cục mịch, chỉ thích P v6 3.5 thôi ah. Khổ :)

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
e có ý này nè , hỏi mấy cái bác chuyên gia trên này nhiều khi tào lao mía lao lắm , nếu bác có nhóc trai tầm 12 tuổi bác hỏi nó , chở đi xem 1 vòng các chiếc trong shortlist nó bảo thích chiếc nào thì bác lấy chiếc đó , đúng 100% :)

Quơ đũa cả nắm thì không hay đâu hai bác.

Hạng D
5/7/16
1.961
13.964
113

đừng nhạy cảm wa' bác ạ :)

em nói rõ ở các còm trên rồi, chữ nghĩa có hạn văn viết kém cỏi mong các bác đừng hiểu lầm :)

em ghét kiểu nâng bi mà thông qua "nge nói" v "nhìn thấy" lắm. phải có trải nghiệm thực, sống thực thì lúc đó chia sẻ mới giá trị thôi.

PS: em vừa mới đi Fortuner AN zìa, xe dịch vụ chạy máy dầu... đúng là cách âm tốt hơn hẳn bản cũ nhiều. Mai đi xem PS AN với ông bạn, sẽ report hầu các bác luôn :)

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Bác nhạy cỏm quoá, e nói chỉ là nói một số bác tỏ ra là chuyên gia phán như đúng rồi, nhưng viết thì đọc ko hiểu nói cái gì hoặc chăm chăm bảo thủ hoặc đưa cái thông tin tào lao mía lao lừa ng tiêu dùng .
Còn e rất tôn trọng và thấy rất cần những chia sẻ trung thực của các bác chủ xe , nhưng bác biết rồi đó , các các ấy giờ cũng chán cũng lười viết rồi nên toàn là thông tin ...:)

Hạng B2
6/6/16
274
411
63
Bác T cho em hỏi cụ thể chút chỗ bác nói ở trên được không ạ? Em dốt chẳng biết "một số mặt là mặt nào" mà cũng chốt đại Out luôn rồi! :)
Chúc mừng bác về hội Outlander :)

• Like
Reactions: ben.le
Status
Không mở trả lời sau này.