Status
Không mở trả lời sau này.
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Pajero sport new khung gam giong Triton phai ko cac bac. Nhu fortuner khung gam giong Hilux
Pajero Sport All New thì khung gầm giống Triton All New chứ Bác :). Nhưng chắc PSAN cải tiến thêm nhiều nên ra trể so với Triton All New..
Bác nên chạy thử Triton AN này và Ranger 3.2. Trion ồn hơn một chút, nhưng không ù như Ranger.

4/6/16
363
251
63
34
Hôm qua ghé Phuongnguyen thấy 2 xe Pajero test đậu phía trước dài giống xe bán tải ko biết phải all new ko ? Nhân viên bán hàng thì bận hết nên về
Bác thứ lỗi ạ. vì hôm qua bên e đi test driver hết nên ko có sale nào tiếp chuyện bác. Nếu được bác cứ ới e sale (bé Viên) đưa cái địa chỉ, tụi e mang xe qua nhà bác để test cho tiện
2 chiếc hôm qua bác thấy ko phải là mẫu ANPS đâu ạ, vì xe ANPS đã đi từ 6h30 sáng rồi.

Một lần nữa cáo lỗi cùng bác ạ

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
thanks bác nhiều... e có nghiêng về PSAN và ko có ác cảm gì với Mitsu hết vì em đã từng chạy Lancer Gala, Zinger rồi.. điểm yếu của Mitsu chính là phụ tùng hơi mắc so với xe khác (Toy v Hyundai) và dịch vụ em đánh giá là tệ nếu cũng đem so với Toy v Hyundai. Mạng lưới services cũng ko nhiều như 2 thằng trên...
Tuy nhiên bỏ wa hết thì chiếc Mitsu là đáng đồng tiền bát gạo.. em có nge bạn em nói sau này Mitsu cũng thay đổi nhiều để lắng nge KH nhìu hơn..

PS: đáng lẽ em nhập hội với các bác từ lâu mà hồi đó các cụ ko thích PS form cũ lắm. nhìn hơi cục mịch, chỉ thích P v6 3.5 thôi ah. Khổ :)
Về phụ tùng bên ngoài trước đây Mit cao hơn Toy (thời Zace) còn phụ tùng động lực tương đương. Càng về sau thì Toy ngày càng mắc lên, hiện nay, phu tùng động lực tương đương hay không rẻ hơn Mit. Có dịp, các bác ghé showroom của Toy, tham khảo, họ có trưng bày khá nhiều.
Đối với phụ tùng bên ngoài (kính, kính chiếu hậu, trang trí..) môt số món tương đương như kính chắn gió..và một số cái mắc hơn. Nhưng xe mới thường mua bảo hiểm, nên giá cao hay thấp không ảnh hưởng đến chủ xe, vì bảo hiểm chịu.
Dich vụ Mit đat yêu cầu, đủ để duy tri, bảo dưỡng, và nhât là Bảo hành xe.
Dịch vụ Hyundai là tốt nhất ở nước ngoài, nhưng ở Việt nam, thực tế vẫn chưa bằng Mit, nhưng vẫn chưa bằng Mit.
Cuối cùng là dịch vụ Toy, dĩ nhiên là tốt hơn Mit, nhưng giá dịch vụ cao hơn, tiền nào của đó.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Bác thứ lỗi ạ. vì hôm qua bên e đi test driver hết nên ko có sale nào tiếp chuyện bác. Nếu được bác cứ ới e sale (bé Viên) đưa cái địa chỉ, tụi e mang xe qua nhà bác để test cho tiện
2 chiếc hôm qua bác thấy ko phải là mẫu ANPS đâu ạ, vì xe ANPS đã đi từ 6h30 sáng rồi.

Một lần nữa cáo lỗi cùng bác ạ
Nhà Bác X108 gần nhà anh. Hôm nào đi ới anh với, để nghe bác ấy đánh giá.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Chiếc này hơn và thua Santafe bảng dầu full options những điểm nào vậy mấy anh. Em đang định mua chiếc Santafe mà thấy thông tin ANPS cũng hay quá.
Santafe là chiếc xe không có khuyết điểm, và cũng là chiếc xe không có ưu điểm nổi bật nào so với các xe hiện nay. Động cơ dầu của Santafe hiện này chưa chắc bằng Động cơ dầu Mivec của Mit, còn động cơ xăng thì còn thua Mit Honda.
Các tiêu chí sử dụng xe mình nghĩ đều cao hơn nhu cầu của khách hiện nay, nay chọn chiếc này mà loại chiếc kia thì rất không dễ dàng.
Bác nên test cẩn thận các xe trên, rồi mới quyết được.

• Like
Reactions: vnuh
2/3/14
1.327
1.287
113
Santafe là chiếc xe không có khuyết điểm, và cũng là chiếc xe không có ưu điểm nổi bật nào so với các xe hiện nay. Động cơ dầu của Santafe hiện này chưa chắc bằng Động cơ dầu Mivec của Mit, còn động cơ xăng thì còn thua Mit Honda.
Các tiêu chí sử dụng xe mình nghĩ đều cao hơn nhu cầu của khách hiện nay, nay chọn chiếc này mà loại chiếc kia thì rất không dễ dàng.
Bác nên test cẩn thận các xe trên, rồi mới quyết được.
Còm này mà đem qua box nhà santafe thì dự là xây được lầu 3 tầng...

Hạng D
5/7/16
1.956
13.928
113
Bác làm nghiên cứu, bác phân nhóm tâm lý tiêu dùng rồi bác áp vào một cá nhân tiêu dùng mà lại là chính bác thì nó hơi khập khiễng. Forum này là các ý kiến cảm nhận cá nhân nên có chỗ rất chung mà có điểm rất riêng. Hầu hết người mua và sử dụng SUV (chứ ko phải người mua hoặc người sử dụng) họ thường có cá tính hơi khác cái mà bác phân nhóm. Nên bác hỏi để dự định mua xe SUV thì hãy đặt cái cá nhân của mình vào chứ đừng lấy chiêu bài "góc độ người tiêu dùng", nó giống như các loại nghị quyết đều đúng hết đó.

nhiều lần em nói rõ "các bác nhẹ chân ga" và "văn chương chỉ nghĩa văn viết của em hơi có giới hạn"... nhiều lần em nói vậy rồi..

bác đã hiểu sai ý em.. em chỉ nói đ/v đại đa số người muốn mua xe 7 chỗ, họ ko phân biệt các loại SUV hay CUV gì cả, thậm chí họ còn ko biết CUV là j. Chỉ vậy và chỉ có vậy..

còn dòng ở dưới của em, là em lấy ý kiến cá nhân em đánh giá, em chưa hề áp đặt lên ai và nói ai đúng ai sai... bác hãy đọc kĩ lại nhé.

riêng về chuyên môn "nghiên cứu" hay "phân nhóm", em nghĩ mình ko đề cập ở đây vì chưa chắc em sai mà cũng ko rõ bác nói đúng ko, nên bỏ wa chuyện này :) Nếu có thời gian rảnh thì em và bác cùng đàm đạo chuyện này sau :)

• Like
Reactions: truong195
Hạng D
5/7/16
1.956
13.928
113
Về phụ tùng bên ngoài trước đây Mit cao hơn Toy (thời Zace) còn phụ tùng động lực tương đương. Càng về sau thì Toy ngày càng mắc lên, hiện nay, phu tùng động lực tương đương hay không rẻ hơn Mit. Có dịp, các bác ghé showroom của Toy, tham khảo, họ có trưng bày khá nhiều.
Đối với phụ tùng bên ngoài (kính, kính chiếu hậu, trang trí..) môt số món tương đương như kính chắn gió..và một số cái mắc hơn. Nhưng xe mới thường mua bảo hiểm, nên giá cao hay thấp không ảnh hưởng đến chủ xe, vì bảo hiểm chịu.
Dich vụ Mit đat yêu cầu, đủ để duy tri, bảo dưỡng, và nhât là Bảo hành xe.
Dịch vụ Hyundai là tốt nhất ở nước ngoài, nhưng ở Việt nam, thực tế vẫn chưa bằng Mit, nhưng vẫn chưa bằng Mit.
Cuối cùng là dịch vụ Toy, dĩ nhiên là tốt hơn Mit, nhưng giá dịch vụ cao hơn, tiền nào của đó.

nhiều khi bác phải mở lòng 1 xíu mới thấy cái hay bác ah.

xe máy em cuồng Ya, Ya là số 1, Honda chả là cái đinh j, nhưng về sau Honda làm được nhiều thứ Ya ko làm đc.... cũng phải nể nó phần nào:)

Nhưng em cũng từng nói ở com nào ở trên, Mit trước đây tệ, sau này em chỉ "nghe nói" là đã cải thiện rất nhiều, nên cũng mong mình có cơ hội trải nghiệm nó xem sao.. Chứ em thấy Toy v Hyu đang làm rất tốt ở VN :)

Status
Không mở trả lời sau này.