Hạng F
22/10/09
8.170
29.979
113
CX8 cách âm không hơn innova là mấy. nếu ko muốn nói là cũng ồn như innova

Hạng F
22/10/09
8.170
29.979
113
thêm nữa, nội thất xe toàn màu đen, ban đêm, mở đèn trên trần xe, màu đen hút hết ánh sáng, bên trong nhìn càng lù mù, chán

Hạng B2
9/4/15
155
143
43
thêm nữa, nội thất xe toàn màu đen, ban đêm, mở đèn trên trần xe, màu đen hút hết ánh sáng, bên trong nhìn càng lù mù, chán
Ban đêm bác lo tập trung lái xe hay vừa chạy ngắm trần xe bác? Muốn lên ăn gà sớm hả? Bác nên mua rolls royce để ngắm trần cho đẹp nhá !

Hạng B2
18/9/15
294
339
88
Đọc hết các cmt mà thấy ít ý kiến về động cơ quá, các bác cứ như thầy bói xem voi. Đã vậy toàn xem cái râu ria đâu đâu à.
Cốt lõi xe phải là động cơ, hộp số và khung gầm/hệ thống treo chứ. Còn ko cốt lõi thì quan tâm tới: ko gian, ghế ngồi, máy lạnh.
Mazda thì đang khá nổi tiếng với động cơ skyactive khi mà hãng cố gắng cải thiện những yếu tố cơ bản, chứ ko ỷ vào turbo. Yếu tố đó là: tăng tỉ số nén để tăng công suất, cải thiện quá trình phun đốt để cải thiện hiệu suất và tiết kiệm nhiên liệu. Nên mình đang quan tâm xem độ bền ổn định nó như thế nào nữa thôi, đặc biệt tại VN.
Riêng về dẫn động 2 cầu, nhiều bác bảo ít dùng vì cứ nghĩ chỉ dùng khi đường xấu hoặc off-road. Nghĩ thế thì thiển cận vì VN không những nhiều đường xấu lại có mùa mưa nữa, đường trơn trợt thì hai cầu rất cần. Ấy là chưa nói đến leo dốc hầm này nọ nữa.
Còn nói đến độ rộng thân xe, các bác lại nghĩ 1-2cm thì có bao nhiêu, thế nhưng nó lại quyết định là "rộng hơn, thoải mái hơn".
Cụ thể ví dụ thế này, 3 người ngồi hàng ghế 2 vừa khít và hơi chạm nhau rồi, thì chỉ cần 1-2cm nữa thôi thì khác ngay. Hoặc như độ cao trần hơi sát đầu, chỉ cần 1-2cm cao thêm nữa cũng sẽ thoáng hơn nhiều.
Xin chia sẻ một chút để các bác lựa chọn được xe tốt cho gia đình mình.
Giờ mình mới hỏi bác chủ mùi nội thất trong xe thế nào? Chứ mình biết cx5 rất nặng mùi và dễ gây say xe lắm.

Hạng B2
11/7/11
303
241
43
Mình chạy CX-9 phiên bản 2010 GT máy 3.7 thì tiêu thụ tầm 15mpg, ăn xăng hơn xe CX8 nhiều. Máy Ford chạy 140K miles vẫn chạy tốt thì các động cơ sau mình nghĩ Mazda làm tốt hơn nhiều

giàn nhựa đèn bên trong hơi kém
Có lần mình nói Mazda CX9 đời trước 2015 sd máy Ford V6, nhiều bác bảo mình nói ngược eh.

Hạng B1
24/11/18
89
92
18
53
CX8 ko có cửa sổ trời nên đậu ngoài nắng lâu trong xe vẫn ko quá nóng. Tôi ngạc nhiên điểm này vì chục năm rồi đều đi xe có cửa sổ trời nên cảm nhận đc sự khác biệt. CX8 có cảm biến báo thắt dây đai an toàn cho tất cả các ghế trên xe, đây là 1 tính năng an toàn cao mà hiếm xe ở VN có nhưng ít ai để ý! Hao xăng khiếp đảm! Chạy trong thành phố báo 17l/100km. Chắc tại máy nhỏ kéo xác nặng. Ghế ngồi êm mịn nhất trong toàn bộ đám xe Nhật Hàn luôn cho nhanh! :)

Tập Lái
8/1/21
49
36
18
40
Tôi cũng đã mua thêm chiếc gầm cao CX8, sau khi đi được 2 tháng đành phải để lại cho đồng nghiệp trong cơ quan vì ko thể nào chịu được mùi xe, mặc dù đã làm đủ mọi cách, quay lại với chiếc camry thân thiết. Tôi dùng xe hơi cũng được hơn 10 năm, trải qua ford, lexus, toyota. Nói chung là với tầm giá đó thì CX8 rất ok. Tôi chạy hỗn hợp khoảng 11,7l/100 km, đường đi làm thường xuyên kẹt xe.
cx8 da nappa mà bác kêu chịu k nổi mùi thì da tổng hợp k biết sẽ thế nào đây

Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Chính xác là như chủ thớt đã nói.
  1. USB quá ít cho con xe to, nếu có thì lại thiết kế ngu không tả được? Để ở ghế giữa hàng ghế thứ 2? Khi sử dụng thì chỉ có thể ngồi 1 or 2 người...
  2. Hàng ghế 3 thiếu cửa sổ gió là quá tệ
  3. Không có mát ghế thì đúng là thiếu sót
  4. Xe hơn 1 tỏi mấy mà ko làm thủy lực cho capo.
  5. Kết nối Carplay thì lại dấu trong bệ tì tay, mỗi lần muốn sd lại phải đưa dây ra ngoài kết nối đt chiếm hết cái chỗ đựng nước.
  6. Khóa chức năng màn hình trung tâm (dù đã hack được), nhưng cứ thấy nó tù thế nào vì nhiều lần sử dụng gg map thì phải buộc phải bấm ok trên đt do xe đang chạy không cho sử dụng màn hình trung tâm.
  7. Navigate thì thôi không có hay hơn, nhìn cái hệ thống với dẫn đường rối tung lên nên cứ táng gg maps cho lành.
  8. Xăng thì 16-17L trong thành phố là bt vì kẹt xe quá mà không thể đỡ nổi.
Trong khi ngó qua con Sò 2021 mới ra thì thật sự đáp ứng đầy đủ mọi chi tiết nhỏ nhất, chỉ cái giá thì.... hơi ngáo chút.
Mục 6, bác hack thế nào chỉ em với, chứ mỗi lần thay đổi địa điểm em lại phải rút dây cắm rồi mới vào map đc, mất công quá.

Hạng B2
2/1/17
168
257
65
40
Mục 6, bác hack thế nào chỉ em với, chứ mỗi lần thay đổi địa điểm em lại phải rút dây cắm rồi mới vào map đc, mất công quá.
Mấy cái hack này ở ngoài nhiều lắm, bác cứ lên mấy group mazda hỏi. Mình thì chưa hack nên thấy hơi bất tiện.

Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Mấy cái hack này ở ngoài nhiều lắm, bác cứ lên mấy group mazda hỏi. Mình thì chưa hack nên thấy hơi bất tiện.
để em hỏi xem dư lào, chắc là hack từ phần mềm cài apk trong điện thoại