Hạng B2
27/5/11
242
105
43
Llumar Miền Nam
llumar.com.vn
Em vừa lấy bằng bên HG xong -
Đánh giá sơ bộ: học ở trường thì không chê vào đâu được, phục vụ khác hàng rất tốt.
+ Học thi xa hình thì thôi rồi - mấy tên chỉ để thi chẵn nhiệt tình xíu nào cứ lơ lơ..
Nói chung thì em cũng thao khảo nhiều nên em mới chọn HG - nhưng ai ngờ dạy đường trường thì thốt - còn chỉ khi lúc thi thì em chỉ cho 3đ thôi

Đánh giá của em!

Hạng B2
1/7/16
183
138
43
32
Có khi trễ do khắc phục sự cố bác à. Hồi đầu tháng 5, bạn em đi thi, nó nói là đang thi bị cháy đài quan sát nên delay lại tới 27/5.
Còn trường CĐ số 7 thì trung bình 6 tháng đó bác.
Em thấy em đăng ký học trường số 7 từ tháng 10/2016, đến nay là tháng 05/2017 vẫn chưa có lịch thi. Đang bị hẹn là giữa tháng 06 đây bác. Học chỉ khoảng 50% của toàn bộ nội dung thực hành... Tính ra là 7 tháng rồi.
Trường này bị đúng quả thi lâu cực kỳ thôi, đến nản.

Hạng B2
25/4/17
249
261
63
Em thấy em đăng ký học trường số 7 từ tháng 10/2016, đến nay là tháng 05/2017 vẫn chưa có lịch thi. Đang bị hẹn là giữa tháng 06 đây bác. Học chỉ khoảng 50% của toàn bộ nội dung thực hành... Tính ra là 7 tháng rồi.
Bác đóng hết bao nhiêu xiền rồi, nếu chỉ một nữa (khoảng dưới 5tr) thì khỏi đóng nữa, qua trung tâm khác đóng 3,5tr thi thôi. HG chắc có, mình học bên Cửu Long cũng thấy có mấy tay tự học rồi đký thi chừng đó xiền

Hạng B2
25/4/17
249
261
63
Chào các bác, em học ở trung tâm khác, tháng 6 sẽ thi. Mấy hôm nay dợt sa hình thô ở bãi Tiến Thắng và Hiệp Phát cũng đều tay và ổn, nay em định lên bãi Hoàng Gia thuê xe cảm ứng chạy thử xem sức mình ra sao, em muốn hỏi là bãi Hoàng Gia chạy những giờ nào vắng và có thể gọi đt đặt trước không (em sợ lên ko có xe mà đi thì xa), cảm ơn các bác

Hạng B2
12/8/16
139
58
28
Lâu thi nhưng mà theo em thấy là tỉ lệ đậu cao hơn HG đó bác. Đợt em thi, em thấy vậy, toàn HG rớt

Hạng B2
1/7/16
183
138
43
32
Bác đóng hết bao nhiêu xiền rồi, nếu chỉ một nữa (khoảng dưới 5tr) thì khỏi đóng nữa, qua trung tâm khác đóng 3,5tr thi thôi. HG chắc có, mình học bên Cửu Long cũng thấy có mấy tay tự học rồi đký thi chừng đó xiền
Mình đóng full từ đầu luôn bạn. Bên số 7 nó vậy. Tầm 7tr hết tất cả.
Lâu thi nhưng mà theo em thấy là tỉ lệ đậu cao hơn HG đó bác. Đợt em thi, em thấy vậy, toàn HG rớt
Cũng mong là được như bác nói. Em lại nghe bên HG là học phí đã bao LT rồi, còn bên số 7 thì phải...đi thêm bước mới bao LT. Mình thì xác định học nên không quan tâm vụ bao LT.

Tập Lái
26/5/17
3
0
1
Cho mình hỏi HG thi mấy giờ. Nghe nói xếp theo thứ tự abc, mình tên Thanh ko biết chừng nào mới thi.

ps: 27/5/3017 đã thi xong -> đậu. Mình chắc 1 trong số ít ko tốn tiền nào ngoài tiền 9,3 triệu đóng cho HG. Các bạn cứ học thoải mái đi, học xe nào thi xe đó chắc chắn sẽ đậu. Đừng nghe lời ai bao đậu hay gì gì hết. Học cho mình, cứ lái đủ giờ, học đủ lí thuyết, bạn sẽ vững vàng lấy bằng và tự tin lái ngoài đường. Cảm ơn các anh (thầy) đã chỉ dẫn mình lái xe. Xin cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/8/16
139
58
28
Mình đóng full từ đầu luôn bạn. Bên số 7 nó vậy. Tầm 7tr hết tất cả.

Cũng mong là được như bác nói. Em lại nghe bên HG là học phí đã bao LT rồi, còn bên số 7 thì phải...đi thêm bước mới bao LT. Mình thì xác định học nên không quan tâm vụ bao LT.
Em học bên HG, do LT em tự học nên e cũng chả bit là có bao hay ko bác à!
Còn em thấy thực tế như này:
- HG: dạy đường trường khá kỹ (1 thầy 1 trò), mà sa hình chỉ có 2 tiếng bãi tập và 2 tiếng bãi thi -> nên tỉ lệ rớt sa hình khá cao.
- CĐ 7: đường trường 3-4 người 1 xe, sa hình tập rất nhiều nên tỉ lệ đậu sa hình cao hơn HG.

Em thấy thế, các thầy của HG cũng bảo thế.

Hạng B2
12/8/16
139
58
28
Cho mình hỏi HG thi mấy giờ. Nghe nói xếp theo thứ tự abc, mình tên Thanh ko biết chừng nào mới thi.
nếu bác để tự nhiên thì có khi tới chiều mới tới đó bác. Còn nếu bác sử dụng quyền trợ giúp thì nhanh thui

Tập Lái
26/5/17
3
0
1
nếu bác để tự nhiên thì có khi tới chiều mới tới đó bác. Còn nếu bác sử dụng quyền trợ giúp thì nhanh thui

mình vừa thi xong và biết cách sắp xếp, cũng theo thứ tự, cũng có quyền trợ giúp, nhưng theo mình thì:
1. Theo abc
2. Lí thuyết B1 thi trước - B2
3. Trợ giúp nhét trước ( sớm hơn khoảng 30p)
4. Ai vô sớm nộp đơn trước thi trước
5. Ra đợi thi sa hình
6. Xe ít ai đăng kí thi trước
7. Trợ giúp thi trước
8. AI đậu ra gần cổng ngồi chờ thi đường trường

Hiện giờ mình đang ngồi đợi thi đường trường.