Hạng B2
25/4/17
249
261
63
mình vừa thi xong và biết cách sắp xếp, cũng theo thứ tự, cũng có quyền trợ giúp, nhưng theo mình thì:
1. Theo abc
2. Lí thuyết B1 thi trước - B2
3. Trợ giúp nhét trước ( sớm hơn khoảng 30p)
4. Ai vô sớm nộp đơn trước thi trước
5. Ra đợi thi sa hình
6. Xe ít ai đăng kí thi trước
7. Trợ giúp thi trước
8. AI đậu ra gần cổng ngồi chờ thi đường trường

Hiện giờ mình đang ngồi đợi thi đường trường.
Chúc mừng bác lấy bằng xong, bác thi xe nào thế, còn những xe nào rớt nhiều bác cho tí thông tin

Tập Lái
26/5/17
3
0
1
Chúc mừng bác lấy bằng xong, bác thi xe nào thế, còn những xe nào rớt nhiều bác cho tí thông tin
Mình thi xe số 02, xe yếu lắm, tại lỡ tập xe này, quen côn, nên đăng kí xe số 02. Nhờ vậy đỡ chờ lâu, ai chọn xe nhiều người chọn thì đợi lâu lắm. Theo mình bạn tập xe nào cứ đăng kí thi xe đó là đc, ko cần chọn xe xịn và ngon đâu. Như có bạn chọn xe êm quá, lúc chạy bài dốc thắng lại tưởng tắt máy ko ah, loay hoay 1 hồi tuột dốc rớt luôn.

Hạng B2
25/4/17
249
261
63
Mình thi xe số 02, xe yếu lắm, tại lỡ tập xe này, quen côn, nên đăng kí xe số 02. Nhờ vậy đỡ chờ lâu, ai chọn xe nhiều người chọn thì đợi lâu lắm. Theo mình bạn tập xe nào cứ đăng kí thi xe đó là đc, ko cần chọn xe xịn và ngon đâu. Như có bạn chọn xe êm quá, lúc chạy bài dốc thắng lại tưởng tắt máy ko ah, loay hoay 1 hồi tuột dốc rớt luôn.
Cảm ơn bạn, tháng 6 mình thi rồi nên tìm thêm thông tin. Tuần sau định lên bãi Hoàng Gia thuê xe cảm biến chạy thử.

Hạng B2
1/7/16
183
138
43
32
Em học bên HG, do LT em tự học nên e cũng chả bit là có bao hay ko bác à!
Còn em thấy thực tế như này:
- HG: dạy đường trường khá kỹ (1 thầy 1 trò), mà sa hình chỉ có 2 tiếng bãi tập và 2 tiếng bãi thi -> nên tỉ lệ rớt sa hình khá cao.
- CĐ 7: đường trường 3-4 người 1 xe, sa hình tập rất nhiều nên tỉ lệ đậu sa hình cao hơn HG.

Em thấy thế, các thầy của HG cũng bảo thế.
Em cũng xác nhận là ông thầy dạy em bên số 7 dạy rất kỹ. Có tâm với nghề, Cầm xe lái nhiều lắm, được đi xa đường thật luôn. Em chỉ tiếc là trường thi quá lâu thôi.

Hạng B2
1/7/16
183
138
43
32
Xe yếu có cần tắt máy lạnh để chạy bài dốc cầu không bạn?

Hạng B2
12/8/16
139
58
28
Cảm ơn bác nhé. :D
Qua được cầu rồi thì bác có thể bật máy lạnh bình thường nhé. Nhưng mình thấy hầu hết ai cũng tập trung thi cho xong. có mười mấy phút chịu nóng cũng ko sao bác à.