Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
RE: Vài kinh nghiệm đổi bằng lái

Em mới đi đổi bằng lái sáng nay. 252 Lý Chính Thắng có làm việc t7 nữa. Hên quá. Quá trình đổi bằng lái của em. Em đã viết đơn và xác nhận ở địa phương trước.
8h khởi hành từ nhà. Đến nơi gởi xe hết 1', chạy lên nhấn số thêm 1' nữa để xí chỗ trước đó mà. Xong xuống khám sức khỏe hết 5'. Khám cũng nhanh, chẳng có gì lo ngại cả. Chỉ tốn 30k chứ không phải 20k như bác nào nói. Tất cả bác sĩ đều ghi pó tay (bt đó mà). Khám xong chạy lên cũng vừa đến số. Anh GTCC hỏi nảy giờ đi đâu sao đến số mà không vào. Hìhì..Em chỉ biết cười thôi. Nộp hồ sơ, qua đóng thêm 30k, rồi quay lại nhận phiếu hẹn. Thêm 8' nữa. Vậy là em chỉ mất 15' thôi và 63k. Hix, gởi xe đến 3k lận. Hẹn em t7 tuần sau lấy bằng. Như thế là có bằng chạy đi chơi rồi:D:D:D

Hạng B2
17/6/07
151
2
16
53

Các bác cho em hỏi ngu tí: em thấy trên mẫu đổi bằng có ghi " Xác nhận của UBND, CA cấp phuờng, xã...", vậy là cần UBND hoặc CA Phường xác nhận hay là cần cả 2 ạ? Cảm ơn các bác ạ.

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa

Trích đoạn: kingthuong

Các bác cho em hỏi ngu tí: em thấy trên mẫu đổi bằng có ghi " Xác nhận của UBND, CA cấp phuờng, xã...", vậy là cần UBND hoặc CA Phường xác nhận hay là cần cả 2 ạ? Cảm ơn các bác ạ.
Chỉ cần UBND phường thôi. Cái này em nhờ người quen làm dùm. Mất 15'. hehe

Hạng B1
25/8/08
61
1
8
biên hoà

hay hay toàn những kinh nghiệm đáng quý cả, tháng 10 này e tới hạn đổi bằng lái rùi!!! e sẽ rút kinh nghiệm từ các bác đi trước hen!!! thanks các bác

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Đổi bằng không có gì phức tạp, thời gian hiệu lực bằng cho lần đổi tiếp theo tăng 24 tháng. Nhưng chỉ mệt là cái chuyện khám sức khỏe: Theo quy định mới sẽ có xét nghiệm máu (145K) theo mẫu . Chủ yếu là tìm chất gây nghiện.

Hạng D
7/3/07
2.225
53.784
113

Trích đoạn: kingthuong

Kiếm công ty nào có dấu tròn đóng xác nhận cũng được, khỏi phải ra UB phường :D

Hạng B2
7/6/05
346
1
0
Visit Site

Trích đoạn: phantan

Đổi bằng không có gì phức tạp, thời gian hiệu lực bằng cho lần đổi tiếp theo tăng 24 tháng. Nhưng chỉ mệt là cái chuyện khám sức khỏe: Theo quy định mới sẽ có xét nghiệm máu (145K) theo mẫu . Chủ yếu là tìm chất gây nghiện.

Ở HN thì các bác ra 11B Cao Bá Quát hỏi anh Hùng cho nhanh. :D

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa

Trích đoạn: axela

Ở HN thì các bác ra 11B Cao Bá Quát hỏi anh Hùng cho nhanh. :D
em không nghĩ có ai có thể làm nhanh hơn em :D:D:D

Hạng B2
17/6/07
151
2
16
53

Em vô cùng cảm ơn các bác đã chỉ giáo. Bằng em đến 31/11/08 là hết hạn, em sẽ theo hướng dẫn của các bác để thực hiện.

Theo quy định mới sẽ có xét nghiệm máu (145K) theo mẫu . Chủ yếu là tìm chất gây nghiện.

@phantan: cái vụ này em mới nghe à bác. Xét nghiệm có mẫu đơn riêng hả bác. BV nào sẽ thực hiện được vậy ạ. (em ở GV - TP HCM)
Thanks bác

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội

em đi KSK cũng vậy. Ra đầu phố Thợ nhuộm có người đẹp kêu 250 trọn gói luôn. Tính xấu nổi lên, ứ cho nó ăn của mình đồng nào. Tra một loạt BV có thể khám đổi bằng. Ra VN-Cuba đông nghịt, lại kiếm BV khác, lòng vòng mãi rồi chui vào Tràng An. Mất một buổi chạy từ phòng này sang phòng kia, từ tầng 1 đến tầng 5 rồi lại xuống tầng 1 khám đủ các thứ, mà cơ bản là khám qua loa. Riêng cái máu cũng khoảng 150K. Hài nhất cái đoạn xét nghiệm còn lại: đưa ra cái ống nghiệm bảo ra WC. Em hỏi bao nhiêu thì vừa, BS bảo cứ đổ vào. Cả buổi sáng chạy loanh quanh em cũng bí rồi, cho đầy ống luôn, vác qua hành lang vào phòng trả ống mà cả hành lang cười nghiêng ngả luôn :D

Lần sau hứa:
1. Không tìm BV rộng rãi ngon lành, phân khu đàng hoàng, chỉ tội cái chân mình.
2. 250K cho xong, đỡ mất thời gian.