VIP CARD MEMBER
15/9/06
60
0
0
Ha Noi
RE: Vài kinh nghiệm đổi bằng lái

Trích đoạn: 2nguyenBG
Em cũng vừa mới đổi bằng tại đây. Cái mục khám SK sao thấy đơn giản hơn nhiều so với bác Lanbim kể nhỉ, chỉ có đo, cân, bịt mắt trái rồi bịt mắt phải, xong lại bàn có 1 anh bảo kéo quần lên khỏi đầu gối xem xem rồi xong.
Nếu bác nào muốn giữ bằng lại chạy thì nên photo cái bằng kẹp vô HS, bằng chính bỏ túi đem về khi lên nhận bằng thì đưa cho họ cắt góc bấm vào HS gốc đem về luôn.
Một điều nữa em thắc mắc hổm rày mà chưa hỏi là trước kia bằng B2 em 3 năm hết hạn, nay đổi bằng mới mà lên 5 năm luôn. Có bác nào bị như em không?
[/quote]

Bác khám ở chỗ nào mách e với. Vẫn nhớ hồi đi thi lấy bằng e khám ở BV GTVT cũng bị hành như bác Lanbim vậy. Giờ đến hạn đổi bằng mới nghĩ đến đã thấy ngại rổi.

Hạng C
13/2/08
557
11
18

e hy vong lần tới e se đổi được bằng lái bằng thẻ nhựa... cho nó bền

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa

Sao em mới đổi hôm t7 30/08/08 có thấy khó khăn gì đâu. Khám sức khỏe cũng bình thường đâu có thử máu.

Tập Lái
20/5/08
23
0
1

Bác đi đổi giấy phức tạp nhỉ. Em đổi mãi có sao đâu. Chỉ nên chọn T4, hay T5 gần cuối tuần nó đỡ đông thôi. EM chỉ thắc mắc cái bọn GTCC nó cứ đòi hộ khẩu. CMND là được rồi, Hộ khẩu là của riêng CA họ quản lý thôi, GTCC dính vào làm gì, ko biết giờ đã cải cách hành chính chưa

Hạng B2
17/6/07
151
2
16
53
Re: RE: Vài kinh nghiệm đổi bằng lái

Vụ hình thì có bác bảo là 3 tấm, có bác bảo là 4, lại có bác bảo là 8. Tóm lại chính xác là cần mấy tấm hả bác bác ơi!
:)

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Hôm nay đầu tuần đang buồn thì đọc được chuyện cười của BIM. Cười muốn xỉu luôn. Vui thiệt là vui. Thanks!

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

bằng của e cũng sắp hết hạn,nhưng e đang lo quá các bác ạh, mọi thứ đều ok chỉ riêng phần khám sức khoẻ. Chả là con mắt phải của e vừa bị chấn thương, hư giác mạc bây giờ nhìn kg rõ lắm, nó cứ nhoè nhoè, nếu vào khám mà bảo e nhắm mắt trái rồi đọc chữ thì e thua, kg biết có chỗ nào vào khỏi cần khám mà chỉ nhìn nhìn rồi ghi vào phiếu khám kg nhỉ, or là có chỗ nào lo đc cái phiếu khám SK này thì chỉ cho e với, e ở SG

Hạng B2
17/6/07
151
2
16
53

Nếu bác ở Sài Gòn thì vào bệnh viện Quận Gò Vấp, ở đây chỉ có Q&A thôi à, khoẻ re! Mà hông biết chổ này SGTCC có chấp nhận không nữa? Cũng rành rành là cấp Quận đó mà!

Hạng B1
14/7/08
63
0
6
49
kimbinh tennis club

cám ơn bác Lanbim vì em cũng sắp đổi bằng. anh bạn em vừa đổi xong, mục khám đơn giản hơn nhiều, 15' xong. bằng mới 5 năm.