Tập Lái
4/10/16
9
13
3
40
Thế thì ko phải phanh khẩn cấp bằng radar mà phanh bằng camera thôi cụ.
Cái này hình như bó chỉ quét thấy người đi bộ thì nó phanh, còn vật cản nó không phanh đâu. Cụ nhớ lại xem lúc đó có ai đi gần ko.
Xe em cũng xăng cc.
À đúng rồi cụ, có ngừoi đi bộ ở lề đường, em vào cua chắc là camera em bị nhầm ợ.

Tập Lái
20/9/20
30
13
8
42
À đúng rồi cụ, có ngừoi đi bộ ở lề đường, em vào cua chắc là camera em bị nhầm ợ.
Thế là cũng an toàn được 80% rồi cụ.
Khi lùi mà phát hiện vật cản nó cũng tự phanh.
Giờ lắp thêm cái radar nữa để nó phanh tránh đâm xe trước là perfect.

• Like
Reactions: levinh05
Tập Lái
24/9/16
10
12
6
33
Hôm qua em đang chạy vào cua tầm 37km/h thì radar nó quét vật cản góc cua nên tự dà phanh và báo lên HUD, em giật mình tưởng xe bị sao nhưng do hệ thống tự kích hoạt kiểu như có vật cản nó tự phanh, chính ra an toàn phết các cụ nhỉ? xe em san 2021 mới.
Cái phanh này là phanh hỗ trợ điểm mù cụ à, Còn phanh người đi bộ là sử dụng camera chứ nhỉ. SantaFe bị cắt mất radar phía trước rồi.
Mà trong topic này cũng đã có 3 cụ xăng cao cấp rồi

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
thích mình làm thôi các anh, chứ cũng đồ zin cắm phát ăn ngay đồ sao hư được ạ, mình đi xe cảm thấy vui và sướng là ok...xe giờ các anh đi toàn 1-3 năm là các anh bán mất tiêu....xe thì 5-10 năm mới gọi là ạ,,,,sẽ chia ạ

Hạng B1
17/10/14
77
82
18
Em thấy phanh khẩn cấp rất phiền, mỗi lần đi trong phố có chiếc xe máy chạy hơi cắt mặt xe mình một chút là nó phanh cắm đầu, giật hết cả mình.

Hạng B2
25/11/05
429
654
93
Thành Công đểu nhỉ, mang tiếng cũng trang bị Gói công nghệ an toàn chủ động như xu hướng các hãng xe kại tại VN mà lại cắt đi thành phần chủ chốt là RADAR nên không có 2 tính năng đáng giá là Phanh khẩn cấp tự động + Adaptive Cruise Control.
Các hãng Nhật nổi tiếng bảo thủ, chậm chạp đã trang bị full Gói an toàn chủ động từ 2020 như Honda, Toyota, Mazda, Subaru, Mitsubishi,... mà hãng nổi tiếng về trang bị option như Hyundai lại mang về VN vừa chậm hơn, vừa là bản thiếu chứ không phải bản đủ...

• Wow
Reactions: WMS
Hạng D
24/2/20
4.477
7.394
113
37
Em thấy phanh khẩn cấp rất phiền, mỗi lần đi trong phố có chiếc xe máy chạy hơi cắt mặt xe mình một chút là nó phanh cắm đầu, giật hết cả mình.
em thấy bình thường mà bác, an toàn phết.

Hạng D
4/2/08
4.567
6.435
113
TPHCM
chắc món này để dành cho bản nâng cấp năm sau... mà như này thì hơi buồn, giờ nhiều xe trên dưới 1 tỷ đã có món ACC và phanh chủ động

Tập Lái
13/11/19
26
20
3
33
em thấy bình thường mà bác, an toàn phết.
Bác nào hay đi cao tốc hãy lắp ACC, đi nội thị thì nên tắt tính năng đó đi chứ nó phiền thiệt đó Bác. Xe máy nó tạt ngang hay có 1 số tình huống mình chủ động rồi mà nó vẫn phanh dúi dụi rất dễ bị ủn đít !