Tập Lái
20/9/20
30
13
8
42
Vấn đề bảo hành Hyundai Santa Fe 2021 khi muốn lắp thêm radar smart sense
*Ảnh minh họa

Chào các bác,
Em đang định lắp thêm radar để nâng cấp full gói smart sense ( phanh khẩn cấp, hành trình chủ động...).

Giá thì cũng không quá chát nhưng em lo vấn đề bảo hành. Giả sử xe có hỏng hóc, cần bảo hành nhưng Hyundai vin vào việc em lắp thêm radar, cài đặt... để từ chối bảo hành thì làm như thế nào?

Các sales có nói là không ảnh hưởng đến bảo hành, nhưng em vẫn đang phân vân vì không biết thực tế thế nào.

Có bác nào đã lắp dạng tương tự (ví dụ San 19) và được chấp nhận/không chấp nhận bảo hành thì chia sẻ cho em với ạ.
Em cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/9/16
10
12
6
33
Em cũng đang lăn tăn vụ này, lấy xe về rồi mà đang dịch nên chưa đi tìm hiểu lắp ACC được.
Hôm qua có ông Sale trong hãng đang chào giá 45tr, bao bảo hành hãng.Bên ngoài thì giá rẻ hơn,khoảng hơn 30tr.
Mà cụ định lắp ACC ở đâu vậy, giá rổ sao vậy cụ?

Tập Lái
20/9/20
30
13
8
42
Em cũng đang lăn tăn vụ này, lấy xe về rồi mà đang dịch nên chưa đi tìm hiểu lắp ACC được.
Hôm qua có ông Sale trong hãng đang chào giá 45tr, bao bảo hành hãng.Bên ngoài thì giá rẻ hơn,khoảng hơn 30tr.
Mà cụ định lắp ACC ở đâu vậy, giá rổ sao vậy cụ?
Cũng y như bác vậy đó.
Trong hãng 42tr, ngoài hãng 30tr.

Tập Lái
24/9/16
10
12
6
33
Cũng y như bác vậy đó.
Trong hãng 42tr, ngoài hãng 30tr.
Em nghĩ là trong hay ngoài đều dùng hàng Mobis hết nên chắc như nhau.
Không lo ngại gì thì cứ làm bên ngoài cũng được cụ à.
Mà cụ định làm ở địa chỉ nào vậy ạ?

Tập Lái
20/9/20
30
13
8
42
Em nghĩ là trong hay ngoài đều dùng hàng Mobis hết nên chắc như nhau.
Không lo ngại gì thì cứ làm bên ngoài cũng được cụ à.
Mà cụ định làm ở địa chỉ nào vậy ạ?
Em định làm ở Thành Trung Mobis cụ ah.

Tập Lái
4/10/16
9
13
3
40
Hôm qua em đang chạy vào cua tầm 37km/h thì radar nó quét vật cản góc cua nên tự dà phanh và báo lên HUD, em giật mình tưởng xe bị sao nhưng do hệ thống tự kích hoạt kiểu như có vật cản nó tự phanh, chính ra an toàn phết các cụ nhỉ? xe em san 2021 mới.

• Like
Reactions: nguyenhungbg1712
Tập Lái
20/9/20
30
13
8
42
Hôm qua em đang chạy vào cua tầm 37km/h thì radar nó quét vật cản góc cua nên tự dà phanh và báo lên HUD, em giật mình tưởng xe bị sao nhưng do hệ thống tự kích hoạt kiểu như có vật cản nó tự phanh, chính ra an toàn phết các cụ nhỉ? xe em san 2021 mới.
Cụ lắp rồi ah?
Bảo hành bảo tỏi sao hả cụ?

Tập Lái
20/9/20
30
13
8
42
xe em xăng cao cấp nó có theo xe bác ạ, em mới lấy 1 tuần.
Thế thì ko phải phanh khẩn cấp bằng radar mà phanh bằng camera thôi cụ.
Cái này hình như bó chỉ quét thấy người đi bộ thì nó phanh, còn vật cản nó không phanh đâu. Cụ nhớ lại xem lúc đó có ai đi gần ko.
Xe em cũng xăng cc.