Hạng B2
23/7/17
439
311
63
39
Mình thấy con màu tím và xanh ngoài đường thấy ngầu dã man

Hạng F
29/10/16
11.586
22.228
113
Pháp
View attachment 2489991*Ảnh minh họa

Chào các bác,
Em đang định lắp thêm radar để nâng cấp full gói smart sense ( phanh khẩn cấp, hành trình chủ động...).

Giá thì cũng không quá chát nhưng em lo vấn đề bảo hành. Giả sử xe có hỏng hóc, cần bảo hành nhưng Hyundai vin vào việc em lắp thêm radar, cài đặt... để từ chối bảo hành thì làm như thế nào?

Các sales có nói là không ảnh hưởng đến bảo hành, nhưng em vẫn đang phân vân vì không biết thực tế thế nào.

Có bác nào đã lắp dạng tương tự (ví dụ San 19) và được chấp nhận/không chấp nhận bảo hành thì chia sẻ cho em với ạ.
Em cảm ơn.
Nếu bạn gắn chính hãng thì không vấn đề, còn trôi nổi thì sẽ không bảo hành vì đụng đến chức năng an toàn của xe. Do đó bạn khi mua xe thì nên đòi bản cao để tránh độ chế sau nầy. Có những chức năng có thể độ chế được, nhưng đụng đến an toàn thì không nên . Thân !

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Bác nào hay đi cao tốc hãy lắp ACC, đi nội thị thì nên tắt tính năng đó đi chứ nó phiền thiệt đó Bác. Xe máy nó tạt ngang hay có 1 số tình huống mình chủ động rồi mà nó vẫn phanh dúi dụi rất dễ bị ủn đít !
Thật sự em nhưng đi cao tốc em ít xài vì cảm giác kiểm soát chân ga và mình chủ động vẫn yên tâm hơn khi giao cho máy tính tất cả mọi việc, xe em đi đô thị khi có xe bất ngờ tạt ngang thì nó hiện trên hud chữ brake và phát âm thanh cảnh báo sao đó mới phanh tự động nhưng em ít gặp ( em đi 2 năm bị khoảng 5 lần)

Hạng D
16/11/15
1.199
1.109
113
34
Nếu bạn gắn chính hãng thì không vấn đề, còn trôi nổi thì sẽ không bảo hành vì đụng đến chức năng an toàn của xe. Do đó bạn khi mua xe thì nên đòi bản cao để tránh độ chế sau nầy. Có những chức năng có thể độ chế được, nhưng đụng đến an toàn thì không nên . Thân !
Ở VN thì bản full mới có sense, chứ Úc Mỹ EU nó full sense từ bản base mâm sắt...

Nếu VN có bản mâm sắt, ghế nỉ, điều hòa vặn mà đủ ACC, phanh tự động,... em cũng mua. Option chả quan trọng, an toàn trên hết.

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
20/9/20
30
13
8
42
Ở VN thì bản full mới có sense, chứ Úc Mỹ EU nó full sense từ bản base mâm sắt...

Nếu VN có bản mâm sắt, ghế nỉ, điều hòa vặn mà đủ ACC, phanh tự động,... em cũng mua. Option chả quan trọng, an toàn trên hết.
Em mua bản full đây bác.
Làm gì có radar nên mới phải lên đây hỏi các bác.

Tập Lái
20/9/20
30
13
8
42
Chính hãng có đâu bác.
Dĩ nhiên bộ option này là hàng hyundai mobis nhập Hàn, nhưng Hyundai thành công nó ko có lắp chính hãng. Vậy nên e mới băn khoăn vấn đề bảo hành.
Xe thì e mua bản cao cấp nhất những nó vẫn không có.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Chính hãng có đâu bác.
Dĩ nhiên bộ option này là hàng hyundai mobis nhập Hàn, nhưng Hyundai thành công nó ko có lắp chính hãng. Vậy nên e mới băn khoăn vấn đề bảo hành.
mua sò hay cx8 đi bác, nó thắng dúi dụi luôn:)

Hạng F
29/10/16
11.586
22.228
113
Pháp
Chính hãng có đâu bác.
Vấn đề là nơi đó, nếu như bạn độ thêm (mặc dầu chính hãng) so theo khung xe (VIN) thì xe bạn chỉ có đến đó mà thôi, nếu độ .... khi có tai nạn, vấn đề là nó có đổ thừa hay không là chuyện khác. Và đây là an toàn. Xem kỹ hợp đồng chứ đừng nghe nói miệng.
Trường hợp bạn độ nơi uy tính, thậm chí chính hãng cũng phải có hoá đơn, hợp đồng, đọc kỹ và dĩ nhiên phải có dòng chữ " homologue " chính hãng, và nó chịu trách nhiệm.
Cái nầy ở VN thỉ em không biết . Nhưng thử xem, chịu khó đọc từng câu từng chữ để khỏi bị đánh lừa .
Trước khi gắn thì hỏi bảo hiểm (giấy trắng mực đen) nói bạn sẽ gắn xyz vào xem họ nói và trã lời thế nào ..... và dĩ nhiên cũng giấy trắng mực đen .

Hy vọng là bạn có thể gắn được

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Vấn đề là nơi đó, nếu như bạn độ thêm (mặc dầu chính hãng) so theo khung xe (VIN) thì xe bạn chỉ có đến đó mà thôi, nếu độ .... khi có tai nạn, vấn đề là nó có đổ thừa hay không là chuyện khác. Và đây là an toàn. Xem kỹ hợp đồng chứ đừng nghe nói miệng.
Trường hợp bạn độ nơi uy tính, thậm chí chính hãng cũng phải có hoá đơn, hợp đồng, đọc kỹ và dĩ nhiên phải có dòng chữ " homologue " chính hãng, và nó chịu trách nhiệm.
Cái nầy ở VN thỉ em không biết . Nhưng thử xem, chịu khó đọc từng câu từng chữ để khỏi bị đánh lừa .
Trước khi gắn thì hỏi bảo hiểm (giấy trắng mực đen) nói bạn sẽ gắn xyz vào xem họ nói và trã lời thế nào ..... và dĩ nhiên cũng giấy trắng mực đen .

Hy vọng là bạn có thể gắn được
em nghĩ nếu độ thêm thì hãng sẽ ko bảo hành khi có sự cố đâu bác, xe bt ko sao nhưng khi có chuyện thì cứ hợp đồng câu chữ mà nói chuyện vs nhau thôi, san mới em nghĩ ko quá cần thiết cái rada còn nếu muốn thì mua sò hay cx8 thôi.

• Like
Reactions: Nguyễn
Tập Lái
20/9/20
30
13
8
42
em nghĩ nếu độ thêm thì hãng sẽ ko bảo hành khi có sự cố đâu bác, xe bt ko sao nhưng khi có chuyện thì cứ hợp đồng câu chữ mà nói chuyện vs nhau thôi, san mới em nghĩ ko quá cần thiết cái rada còn nếu muốn thì mua sò hay cx8 thôi.
Mua San mất rồi còn đâu=)).
Nói vậy thôi, em vẫn thích San hơn Sò hay cx8.