Hạng B2
28/4/09
247
50
28
Đất Quảng
Các bác ơi nhờ tư vấn cho chút xíu, tình hình vừa rồi em có mua lốp Kumho VN mới chạy được khoảng 5000km thì thấy bị phù, không rõ lý do. Sau đó em gọi đạilý nó bảo đem lên bảo hành cho. Đến nơi, nó bảo lốp mới phải trả tiền còn vỏ để gởi về nhà máy kiểm tra bảo hành, hỏi khả năng bảo hành thế nào nó bảo là chắc Kumho bảo hành thồi. Thế khoảng hơn một tháng sau, sau nhiều lần gọi hỏi họ đưa máy em nói chuyện với một chú nào đó tự xưng là bên đại diện Kumho nói là lốp mình bị nhảy ổ gà nên ko bảo hành. sau đó họ gửi cho em tài liệu kiểm tra của Kumho nói lý do từ chổi bảo hành, nhưng thực ra chỉ có hai trang vẽ vị trí lốp bị phù, nhưng nó là 1 bản scan các bác ạ. Sau đó em yêu cầu gửi lại thì họ gửi bản sau thì vẫn là scan nhưng có dấu Kumho đóng thật chứ ko phải dấu rồi scan. Em vẫn chưa trả lời bọn này có chấp nhận ko.
Không biết có bác nào gặp tình trạng giống em ko ạ, em thấy cảm giác như bị lừa các bác ạ. Nếu Kumho/? đàng hoàng thì cứ test đầy đủ tìm nguyên nhâ cần gì mà giải thích chủ vỏ xe làm gì còn phần hai tờ scan kia thì ai đem lên máy tính mà sửa chẳng được. Các bác cho ý kiến với, thực ra nó chẳng bao nhiêu tiền nhưng cách làm ăn trông mờ ám quá các bác ạ. Many thanks

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43
Vụ phù mỏ ....à k, phù vỏ này em bị 3 lần rồi, toàn phóng nhanh vượt ẩu, gặp ổ voi ổ gà phanh k kịp, làm cái rầm nên vỏ k phù mới lạ.
Sau những sự vụ như vậy, em rút ra kết luận, KHÔNG có vỏ kumho nào mà chạy bình thường nó tự nhiên phù cả, thế nên nếu bị phù, em khuyên các bác NÊN MUA VỎ MỚI, đừng có gọi bảo hành hay bảo hiểm làm chi cho mất thời gian mà lại k được gì, mang cục tức vào thân.

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
vậy các bác kumho làm after service có vẽ k bằng Goodyear nhỡ, hôm trước cái vỏ GY của KM của em bị phù, đương nhiên là chưa vám em lên dc đổi cái mới luôn