Tập Lái
5/11/15
27
22
3
45
Bác thử theo dõi thêm một thời gian nữa xem sao, cũng có thể chỉ là cảm giác.
Xe em hiện tại chuyển từ P-R-N-D thì thấy cũng bình thường, mỗi lần gạt thì ngồi bên trong nghe tiếng bụp bụp hay kịch kịch gì đó, khi chuyển qua mỗi nấc do cái khớp bên trong nó kêu. Nếu đứng ngoài xe thì nghe tiếc cạch cạch chuyển lẫy trong hộp số mỗi khi chuyển P-R-N-D... cái này là bình thường. Khi chuyển từ P-R hoặc từ N-D thì xe nó rung nhẹ, cái này bình thường vì lúc đó cái máy nó phải gồng lên nên nó rung, cái caosu chân máy không dập hết giao động nên nó rung nhẹ cái xe cũng là bình thường.
Cảm ơn bác, đúng là hiện tượng xe em đấy ạ. Hy vọng không sao, NHưng đúng là nó ko êm ái như trước bác ạ, trước gẩy nhẹ cái rất mượt mà

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào các bác. khi xe các bác chạy có vấn đề về kỹ thuật hãy alo cho bọn em theo số 0932 746 748 em Tên Huấn, bọn em chuyên sửa chữa các dòng Chevrolet tai TP.HCM, bọn em hỗ trợ 24/24

Hạng C
25/6/12
543
8.896
93
Có xe bác nào có tiếng hú o..o.. ở vòng tua 2000 v/p không ????

kiểm tra 4 ổ bi 4 bánh bác nhé. tiếng kêu này thì xác suất 1 trong 4 bạc đạn bị khô dầu (do vô nước etc). chạy nhanh là hết kêu. tuy nhiên thời gian nữa nó khô nhiều sẽ kêu to hơn. muốn thay hàng chính hãng thì hơn 5 chai / bộ. còn ra ngoài cũng chính hãng thì chắc nữa giá

chả liên quan gì đến hộp số đâu

Tập Lái
5/11/15
27
22
3
45
kiểm tra 4 ổ bi 4 bánh bác nhé. tiếng kêu này thì xác suất 1 trong 4 bạc đạn bị khô dầu (do vô nước etc). chạy nhanh là hết kêu. tuy nhiên thời gian nữa nó khô nhiều sẽ kêu to hơn. muốn thay hàng chính hãng thì hơn 5 chai / bộ. còn ra ngoài cũng chính hãng thì chắc nữa giá

chả liên quan gì đến hộp số đâu
Bác NYSE6868 cũng dùng nick này trên F319.com à

• Like
Reactions: NYSE6868
Tập Lái
7/1/16
6
4
1
35
Vừa lấy Cruze LTZ 2015, chạy được 4000 km, nghe bác nói em thấy lo quá!

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Vừa lấy Cruze LTZ 2015, chạy được 4000 km, nghe bác nói em thấy lo quá!
bác cứ vô tư chạy đi không phải lo gi đâu, em khuyên bác là hãy bảo dưỡng thay nhớt hộp số đúng chủng loại, định kỳ theo khuyên cáo của nhà sản xuất thì không phải lo gì hết, bác mới lấy xe thì hãy kêu nhân viên kỹ thuật trong hãng kiểm tra lại mức nhớt trong hộp số có đủ không là ok.

• Like
Reactions: quangnh162
Tập Lái
7/1/16
6
4
1
35
bác cứ vô tư chạy đi không phải lo gi đâu, em khuyên bác là hãy bảo dưỡng thay nhớt hộp số đúng chủng loại, định kỳ theo khuyên cáo của nhà sản xuất thì không phải lo gì hết, bác mới lấy xe thì hãy kêu nhân viên kỹ thuật trong hãng kiểm tra lại mức nhớt trong hộp số có đủ không là ok.
Cảm ơn Anh!

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Trước xe em bị gỉ nhớt chổ cái cục như (hình trên), DDT thay cục khác vô.
Thay xong thợ ẩu châm mấy lít nhớt tào lao này vô (hình dưới)
Vấn đề của hộp số Cruze LTZ có bác nào bị như em?
Vấn đề của hộp số Cruze LTZ có bác nào bị như em?

Hậu quả là chuyển số giựt giựt liền, lên 80km+ vẫn số 5, thay nhớt hộp số đúng loại thì ổn.

Em chui hầm TT thả trớn tốc độ ~60km, đồng hồ báo 0.0 lít ;)

Bác chủ: người quen hen ;)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Hugo_To