Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Vấn đề đèn COS của Camry 1998?

Hạng B2
28/4/10
105
21
18
Một vấn đề nữa nhờ các Bác cho xin ý kiến luôn:

Chả là V2 của Em (Camry 2.2 1998) buổi tối đi đèn Cos bình thường, nhưng khi bật Pha để đi sau đó chuyển về Cos thì đèn Cos bị mất luôn, nhá đèn vài phát có lúc được lúc không, mà cơ bản là không được. Không hiểu đây là bệnh gì nữa, nhờ các Bác giúp cho.

Thanks!

Hạng C
29/3/10
847
487
63
Cat_nobita nói:
Một vấn đề nữa nhờ các Bác cho xin ý kiến luôn:

Chả là V2 của Em (Camry 2.2 1998) buổi tối đi đèn Cos bình thường, nhưng khi bật Pha để đi sau đó chuyển về Cos thì đèn Cos bị mất luôn, nhá đèn vài phát có lúc được lúc không, mà cơ bản là không được. Không hiểu đây là bệnh gì nữa, nhờ các Bác giúp cho.

Thanks!
Hi.
Xe bác bị hư contact rồi ,đem ra thợ tháo ra hy vọng sửa được.
Bye.

Hạng B2
28/4/10
105
21
18
Đi kiểm tra thì bật Pha và Cốt thấy không sao, đi trên đường nhiều lúc bật Pha xong về Cốt là mất, không hiểu sao nữa. Cuối cùng là mấy chú thợ nghi là mình lắp thêm 2 quả Tăng ánh sáng (kích hoạt mạnh thêm ánh sáng) của Trung hoa anh hùng.

Hạng C
29/3/10
847
487
63
Cat_nobita nói:
Đi kiểm tra thì bật Pha và Cốt thấy không sao, đi trên đường nhiều lúc bật Pha xong về Cốt là mất, không hiểu sao nữa. Cuối cùng là mấy chú thợ nghi là mình lắp thêm 2 quả Tăng ánh sáng (kích hoạt mạnh thêm ánh sáng) của Trung hoa anh hùng.
Hi.
Đây là hiện tượng contact bị cháy nhẹ ở phần contact với cốt ,sau khi bác bật qua pha rồi trở lại cốt thỉnh thoảng kg ăn điện được (nhưng bật lại pha thì lại sáng),bật vài lần có khi vết cháy ăn lại nên khi bác tới thợ contact chưa nóng và thử bật 1 vài lần chưa bị .Bác nên kiếm thợ nào biết tháo ra chùi giấy nhám và bẽ cong phần contact lên 1 chút là hết bịnh thôi.
Bye .

Hạng B2
28/4/10
105
21
18
Cảm ơn Bác sunny tran, cuối tuần có thời gian mình sẽ đi kiểm tra lại theo ý kiến của Bác.