Tập Lái
2/11/16
3
28
13
Lần 3 bên mua chỉ giữ lại tiền thuế của bên bán (nếu có) và thêm chút đỉnh , cái này do thỏa thuận của 2 bên , mỗi lần giao tiền đều có chữ ký của bên mua, nếu lần 3 bên mua không giao tiền thì bác nói tôi sẽ làm cái đơn kiện ra tòa rồi chờ tòa xử,thường thì bên mua sẽ trả vì họ đã trả 1 số tiền lớn rồi nên chẳng dại gì vì 1 số tiền nhỏ mà phải gặp rắc rối.
Khi kiện bác cũng coi chừng bên B chơi bác vụ né thuế bằng cách ghi giá bán thấp để giảm thuế thu nhập cá nhân.
Cám ơn bác. Em thì chẳng muốn kiện cáo gì cho mệt, chỉ thấy họ ko đáng tin nên lo cho 100chai lần 3 thôi ợ. Mà khi nào thì biết là họ đc ra sổ hồng ạ? Tất nhiên sau 4-5 tuần em sẽ hỏi, nhưng Nếu họ cố tình kéo dài hay né tránh thì phải làm sao đi xác minh hay nên làm gì tiếp theo hả bác?

Hạng B2
16/5/11
237
791
93
Thường bác bán thì bác thuê dịch vụ làm giấy tờ bên mình, công chứng xong họ giữ giấy hết để làm hồ sơ. Khi nào có phiếu hẹn lấy sổ hồng thì bên kia giao hết tiền, nhận giấy hẹn tới ngày đi lấy sổ thôi.

Hạng B1
4/2/15
53
298
53
40
Chắc bên bán đang... thiếu nợ. Việc này bình thường, quan trọng

- Đúng, đủ người bán
- Giấy tờ hợp lệ

Còn nghi thì khỏi cọc, cầm cục tiền đi công chứng luôn

Mình chuẩn bị cọc nhà mà bên bán chỉ chấp nhận cọc tại quán cafe gần chổ mình ở hay là căn nhà đang mua bán mà không chấp nhận cọc tại nhà riêng đang ở và thuờng trú của bên bán.
Các bác thấy vậy có hợp lý không. Bên bán khó tính và cứng nhắc quá :(
Cho e xin kinh nghiệm với

Hạng B1
4/2/15
53
298
53
40
Chưa bị nhưng nghĩ nếu có chắc cả... năm mới xong, chưa kể án phí :)

Lần 3 bên mua chỉ giữ lại tiền thuế của bên bán (nếu có) và thêm chút đỉnh , cái này do thỏa thuận của 2 bên , mỗi lần giao tiền đều có chữ ký của bên mua, nếu lần 3 bên mua không giao tiền thì bác nói tôi sẽ làm cái đơn kiện ra tòa rồi chờ tòa xử,thường thì bên mua sẽ trả vì họ đã trả 1 số tiền lớn rồi nên chẳng dại gì vì 1 số tiền nhỏ mà phải gặp rắc rối.
Khi kiện bác cũng coi chừng bên B chơi bác vụ né thuế bằng cách ghi giá bán thấp để giảm thuế thu nhập cá nhân.

Hạng B1
4/2/15
53
298
53
40
Lần 2 vẫn nắm đầu, ý lộn nắm giấy biên nhận của người mua ấy thôi ^_^

Sẵn topic này cho em hỏi ké dùm người bán.
Giấy cọc mua bán ghi thanh toán làm 3 lần. Lần cọc và ra công chứng chồng tiền xong, Rồi khi nào ra sổ tên người mua thì mới trả nốt lần 3.
Vậy có cách nào ràng buộc lần 3 ko? vì xong lần 2 là mình đâu còn nắm cái gì, người mua quịt luôn thì chít. phải nàm sao hả các bác?

Tập Lái
3/8/16
16
93
13
Sẵn topic này cho em hỏi ké dùm người bán.
Giấy cọc mua bán ghi thanh toán làm 3 lần. Lần cọc và ra công chứng chồng tiền xong, Rồi khi nào ra sổ tên người mua thì mới trả nốt lần 3.
Vậy có cách nào ràng buộc lần 3 ko? vì xong lần 2 là mình đâu còn nắm cái gì, người mua quịt luôn thì chít. phải nàm sao hả các bác?
Trong hd ghi: lần 3 KH thanh toán khi bên chủ nhà đống xong thuế thu nhập cá nhân nếu có (tầm 3 ngày sau khi công chưng) và giao nhà cho bên mua . Nếu có đk này thì khách củng thanh toán sớm số tiền nhỏ còn lại và nhận nhà,chứ xong phần công chứng và đống thuế là chủ nhà hết liên quan rồi,phần đăng bộ chỉ khách mua làm thôi

Hạng D
26/9/09
1.967
6.084
113
chịu tốn tý nhưng chắc ăn 99% là nhờ ngân hàng làm trung gian,còn 1% cực tấp là ng mua cấu kết với NH thì pó tay nhưng hiếm lắm , cực hiếm

Hạng B2
9/12/06
203
143
43
Trong hd ghi: lần 3 KH thanh toán khi bên chủ nhà đống xong thuế thu nhập cá nhân nếu có (tầm 3 ngày sau khi công chưng) và giao nhà cho bên mua . Nếu có đk này thì khách củng thanh toán sớm số tiền nhỏ còn lại và nhận nhà,chứ xong phần công chứng và đống thuế là chủ nhà hết liên quan rồi,phần đăng bộ chỉ khách mua làm thôi
Bên bán phải đi đóng thuế TNCN thì bên mua mới đăng bộ hoàn tất được
Vậy đợt 3 chủ nhà giao biên nhận đóng thuế TNCN , bên mua giao số tiền còn lại là ổn

• Like
Reactions: thanhvien
Tập Lái
31/10/16
0
22
2
40
Dù sao thì chẳng bên nào muốn có vấn đề.
Thấp nhang lại phật giao dịch ổn thỏa thôi. hihi