Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
túm lại bác cọc chưa?

Căn bản mình cảm nhận có tin tưởng người bán đc khg.

thường e hay hẹn cọc ở nhà hoặc chỗ làm việc của người bán. Nếu người bán thoái thác mà khg có lý do chính đáng thì cũng nên thận trọng.

• Like
Reactions: thuto1 and khoagia
Tập Lái
31/10/16
0
22
2
40
Em thấy họ làm chuyên nghiệp dứt khoát rõ ràng ko lấp lững nên cọc rồi.
Bên bán là lái buôn nên có nhìu hơn 1 căn đang bán, rồi cho thuê phòng trọ tùm lum...
Họ buôn bán kiếm lời nên mình cần mua thì chấp nhận chênh lệch. Căn hộ toàn chênh 100-200 chẹo mà ko có cái giấy hồng nào hết.
Mai rũi nhờ trời thôi. Suy nghĩ đau đầu vãi

8/8/16
1.733
2.889
113
Nếu bên bán là lái thì có thể yên tâm dc
Chỗ làm ,cty dời đi là chuyện dễ nhé
Chỉ sợ nhà này có rắc rối đăng bộ ( nợ ,khác hiện trạng ) nên họ ko cho biết chỗ ở

• Like
Reactions: khoagia
Hạng B2
1/11/16
113
198
63
Em thấy họ làm chuyên nghiệp dứt khoát rõ ràng ko lấp lững nên cọc rồi.
Bên bán là lái buôn nên có nhìu hơn 1 căn đang bán, rồi cho thuê phòng trọ tùm lum...
Họ buôn bán kiếm lời nên mình cần mua thì chấp nhận chênh lệch. Căn hộ toàn chênh 100-200 chẹo mà ko có cái giấy hồng nào hết.
Mai rũi nhờ trời thôi. Suy nghĩ đau đầu vãi
Thế bác giao dịch OK chưa, lấy sổ chưa ? Cập nhật tình hình cho AE rút kinh nguyệt cái !

• Like
Tập Lái
31/10/16
0
22
2
40
Thế bác giao dịch OK chưa, lấy sổ chưa ? Cập nhật tình hình cho AE rút kinh nguyệt cái !
Tình hình là đã nhận nhà rồi và trong thời gian cho dịch vụ làm thủ tục "đăng bộ đổi sổ". Vụ đổi sổ này đang teo chym là ko biết có bị các bác trên ấy xuống chém mình ko nữa.

Vụ cọc thì rút ra bài học là nếu mình đi mua thì có quá ưng ý căn nhà rồi thì rủ luôn thằng bán ra công chứng giao nhà luôn.
Phần giấy tờ sau công chứng thì chắc theo "luật ăn ở" với quận nếu sai hiện trạng. Truờng hợp mình sai cái chất liệu tuờng, sổ "tuờng tôn" - ở ngoài tuờng gạch haha đang rung chym

• Like
Reactions: bichthuy1712
Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
Sẵn topic này cho em hỏi ké dùm người bán.
Giấy cọc mua bán ghi thanh toán làm 3 lần. Lần cọc và ra công chứng chồng tiền xong, Rồi khi nào ra sổ tên người mua thì mới trả nốt lần 3.
Vậy có cách nào ràng buộc lần 3 ko? vì xong lần 2 là mình đâu còn nắm cái gì, người mua quịt luôn thì chít. phải nàm sao hả các bác?
dễ mà. thuế 2% thì bác cứ giữ lại hẳn 5% khi nào ra phòng tài nguyên làm xong giấy hẹn nhận sổ rồi bác thanh toán

• Like
Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
Tình hình là đã nhận nhà rồi và trong thời gian cho dịch vụ làm thủ tục "đăng bộ đổi sổ". Vụ đổi sổ này đang teo chym là ko biết có bị các bác trên ấy xuống chém mình ko nữa.

Vụ cọc thì rút ra bài học là nếu mình đi mua thì có quá ưng ý căn nhà rồi thì rủ luôn thằng bán ra công chứng giao nhà luôn.
Phần giấy tờ sau công chứng thì chắc theo "luật ăn ở" với quận nếu sai hiện trạng. Truờng hợp mình sai cái chất liệu tuờng, sổ "tuờng tôn" - ở ngoài tuờng gạch haha đang rung chym
sổ củ sao thì sổ mới vậy miễn đừng có sai so với bàn vẻ. nó xuống đo thì mất tiền công khoảng vài chai muốn làm thoáng thì cho thêm ít là xong ngay. ai mà cũng run trim như bác sao dám mua bán

• Like
Hạng B1
4/2/15
53
298
53
40

Bác đổi sang tên mình ra bìa trước luôn à? Nếu vậy thì lâu là phải, chắc phải 5.6 tháng. Nếu là sổ cũ thù mới đo vẽ lại, còn mới thì không có...

• Like
Tập Lái
31/10/16
0
22
2
40
Bác đổi sang tên mình ra bìa trước luôn à? Nếu vậy thì lâu là phải, chắc phải 5.6 tháng. Nếu là sổ cũ thù mới đo vẽ lại, còn mới thì không có...

Sổ 2006 củ mèm rồi...tời ơi 5-6 tháng chắc kui chớt!!

• Like
Reactions: bichthuy1712
Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
Sổ 2006 củ mèm rồi...tời ơi 5-6 tháng chắc kui chớt!!
làm gì mà 5.6 tháng. Bác bỏ vào phong bì cho đứa tiếp nhận hồ sơ của bác khoảng 1 chai thì tầm khoảng 2 tháng là anh ơi lên nhận sổ. còn bác đứng trước mặt nó phun nước bọt em ráng giúp anh nhanh nhanh 1 tí thì chác là nửa năm mới có thạt