TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113
Chẳng là em có thằng bạn thân, nó nói với em có lần nó tắm, kì cọ "thằng nhóc" vô tình nó phát hiện 1 cục gì đó ko đau ở "bi" bên phải, sau đó nó có nói từ lúc tập Taekwondo vài tháng nay thì thấy "bi' nó lâu lâu hơi đau chút, em kêu nó cho em kiểm tra thử, lúc em nắn thử "bi" của nó thì thấy đúng là có gì đó hơi sưng sưng ở phía sau "bi" của nó (em phải "mò" ngược từ dưới lên), nó hơi cứng cứng mà em lần 1 hồi thì giống 1 sợi gân hay gì đó hơn là khối u, em nắn vô thử nó nói ko có cảm giác gì hết; em sờ qua tới "bi" bên trái thì cũng có "cái đó" nhưng nó ko lớn như "cái" bên phải; nó đang rất hoang mang vì ko biết có phải bị ung thư tinh hoàn ko, vì độ tuổi bị dính vụ này khoảng từ 18 - 40 tuổi, nó với em cũng 18 tuổi rồi, có bác nào biết chỗ nào khám chuyện tế nhị hay có thông tin gì về vụ này ko? Các bác góp ý giùm em với :cool:
PS: Từ lúc em tập Taekwondo chung với nó hơn tháng nay thì cũng thấy hơi đau "bi", ko biết có phải do xoạc chân ko các bác? :cool:

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
Em không khám được trực tiếp nhưng em nghĩ không phải là ung thư tinh hòan đâu ạ. Đây có thể là do căng cơ khi họat động ạnh liên tục thôi. Để chắc chắn, bác nên khuyên bạn của bác đến BV Bình Dân để khám, vấn đề này đâu có gì gọi là tế nhị, vấn đề sức khõe bình thường thôi mà.
Chúc bạn của bác mau khõe.

Hạng D
28/7/08
2.284
3.715
113
TKM nói:
...
PS: Từ lúc em tập Taekwondo chung với nó hơn tháng nay thì cũng thấy hơi đau "bi", ko biết có phải do xoạc chân ko các bác? :cool:

1. Bác cứ vô tư đi khám. Không có gì ngại ngần - mà cũng không cần quá lo lắng. Chuyện bình thường.
Không khám trực tiếp thì đố "thầy" nào chữa được!

2. Chuyện xoạc chân thì chắc chắn không phải là lý do rồi. Hồi xưa em xoạc chân quá trời mà bây giờ ... vẫn chạy tốt!

Hạng F
5/3/05
8.718
72.170
113
đây
em nghĩ là nên vô BV khám... chứ 2 bác lại sờ bi nhau thì

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ
tuanle nói:
em nghĩ là nên vô BV khám... chứ 2 bác lại sờ bi nhau thì

Bác làm em chẳng dám nghĩ tiếp...
Các bác đừng ngại vào BV khám, chỉ có khám trực tiếp mới biết thôi bác ah... ko thì thua

Hạng D
15/1/08
1.037
3.184
113
Xin nói lại cho rõ là cái nì không phải là vấn đề sinh lý nhá bác. Chỉ đơn giản là thuộc về ngoại khoa. Có nghi ngờ gì thì cứ đi khám cho chắc, chả có gì phải ngại và cũng chẳng có gì mắc cỡ mà cứ phải thằng bạn này thằng bạn kia cho mệt. (Bạn bác mà cho bác khám "bi" kỹ thía thì em nghi nghờ hai bác có vấn đề đóa)

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113
Cám ơn các bác, em đã giục nó đi khám rồi, nó vô bệnh viện Medic siêu âm thì bác sĩ nói nó bị "xơ mào tinh hoàn" do viêm nhiễm, đã cho nó thuốc uống rồi, làm thằng nhỏ hú hồn :D

Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn
TKM nói:
Cám ơn các bác, em đã giục nó đi khám rồi, nó vô bệnh viện Medic siêu âm thì bác sĩ nói nó bị "xơ mào tinh hoàn" do viêm nhiễm, đã cho nó thuốc uống rồi, làm thằng nhỏ hú hồn :D

Bệnh này đưa cô người yêu sờ cái là hết...hehe.

Chúc bạn bác mau khỏi.

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com
Phòng Khám Nam Khoa bv Bình Dân là số 1. Ở Medic cũng có BS chuyên khoa Niệu từ bv BD hay 115 qua khám. Các bác lưu ý đừng đi khám ở gốc cây, cột điện mà tội nghiệp thằng nhỏ