Hạng B2
21/10/05
194
0
0
Các bác cho hỏi xe Gala khi dừng tại chỗ, số 0 (N) ngồi trong nghe bị rần rần khi rờle máy lạnh bật (lốc lạnh hoặt động). Không biết các xe khác có bị như vậy không hay do máy xe này có vấn đề. Nhờ các bác chỉ giúp. Thanks

Hạng B1
16/6/04
51
0
6
13
RE: Vấn đề xe Gala bị rần

Chắc là tại cái lốc lạnh đấy. Tôi cũng có cảm giác là cái lốc lạnh của Gala không được êm cho lắm. Mong các bác chia sẻ thêm kinh nghiệm.

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

bị rần rần là bị thế nào bác tả kĩ coi, nếu chỉ là rung xe thì hoàn toàn bình thường, vì khi bác về N, xe nó tự động chỉnh mức garanty, nó sẽ cho máy chạy ở mức ít nhiên liệu nhất có thể được, do dó nó bị rung, khi yếu đến lúc sắp chết máy thì nó lại tăng ga lên 1 tí (bác sẽ cảm thấy điều đó)

Hạng B2
21/10/05
194
0
0

Đúng rồi đó bác m323. Xe khi dừng và về N thì bị rung, nếu tắt máy lạnh thì hiện tượng này cũng hết luôn. Có lẽ do lốc máy lạnh rung khi chạy. Mình đã chạy thử Vios, Lac thì thấy êm khi về số 0. Nhờ bác chia sẻ thêm nhé

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

các bác đem vợ vô hãng kiểm tra xem lại chứ con vợ hai em k có hiện tượng đó, em đã chạy nhiều xe rồi, chỉ có mấy anh Kia là máy lạnh hay kêu thôi, có lẽ do cách âm kém.

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

nếu rung mà không kêu thì bình thường thôi bác ạ, bác tắt máy lạnh mà hết rung cũng là bình thường, vì khi bật máy lạnh thì xe mới cần công suất nhiều hơn, do vậy khi máy lạnh thay đổi tải, ví dụ cần nhiều công suất hơn, mà xe nó chưa kịp tăng ga thì máy nó sẽ đuối, khi máy đuối thì xe nó sẽ rung rất mạnh, lúc này hệ thống sẽ tự tăng ga lên để có thêm công suất cho máy lạnh. (nếu bác không về N thì sẽ không có hiện tượng này)

Hạng D
29/6/04
1.115
9.087
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com

bị rần rần là bị thế nào bác tả kĩ coi, nếu chỉ là rung xe thì hoàn toàn bình thường, vì khi bác về N, xe nó tự động chỉnh mức garanty, nó sẽ cho máy chạy ở mức ít nhiên liệu nhất có thể được, do dó nó bị rung, khi yếu đến lúc sắp chết máy thì nó lại tăng ga lên 1 tí (bác sẽ cảm thấy điều đó)

Đồng ý hai tay với bác m323 luôn, một lần để xe nổ garanty cũng thấy hiện tượng như vậy nên em thử để ý thêm vài lần cũng thấy hiện tượng đó xảy ra nhưng em không hiểu là cái giề giờ nghe bác nói mới ngộ ra !:D Tuy nhiên là do vô tình em phát hiện ra chứ nó chẳng rung xe hay kêu quá to đâu, em phải để ý mới nghe được !

Gửi bác M323

Bác M323 ui........
Em đây, vào OS mãi dzùi mà vẫn không biết làm thế nào mà thay đổi cái dòng "tập lái" được cả. Bây giờ em chạy ngon lắm dzùi........ Bằng cũng đổi sang B2 mà các Pác vẫn tưởng em tập lái thì chết:mad:
Bác giúp em với [8|][8|][8|]
Mà xe Bác vẫn ngon chứ ạ ? Không gọi cho em chắc là ngon dzuiiiiiiiiiii
Thanks, my friend ![8|][8|][8|]

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam
RE: Gửi bác M323

thấy B1 rồi còn gì, anh dạo này vẫn bình thường, đang mê chú gala2.0 đây, chạy gala thấy hay thật

Hạng B2
21/10/05
194
0
0

Xe mình vẫn cứ tình trạng bị rung khi có máy lạnh. Các bác có biết hãng bảo hành sửa chữa của Misu uy tín ở đâu không chỉ giúp nhé. Thanks