Hạng B2
28/6/10
210
25
28
48
Mỗi lần em đi ngang qua the manor thấy rất là chướng mắt với một số xe 4B của cư dân ở đây, toàn là xe sang mà đậu sai luật. Chiếm hết cả đường đi của 2B nhưng miệng thì hay chửi rủa 2B hay ẩu + lấn lane 4B
1. Khu vực này có bảng cấm dừng, cấm đậu rõ ràng

2. Đường phía trong có 2 lane, một cho xe 4B còn một cho 2B ==> các bác ấy đậu như vậy + xẽB đi lane kế bên rất nhiều ( nhất là taxi tấp vào rước khách ) thì 2B đi làm sao ? sáng nào cũng kẹt xe tại đây, còn lấn ra lane phía ngoài đường lớn thì xxx vịn : bà mịa nó.

Cho dù là the manor có bỏ tiền mua đường hay mua xxx đi nữa thì trong mắt em các bác manor có xe 4B đậu như vậy đều là quí sờ tộc vô văn hoá. Các F1 của họ sẽ học được gì từ họ ? Có tiền nên có quyền làm gì cũng được ?

Còn đám xxx thì chỉ đậu phía sau đó một chút để canh me bắt lấn lane : bó tay

Em viết bài này mục đích chỉ mong cư dân the manor có xem được thì làm ơn cải thiện dùm, chứ để dân đi 2B qua đây cứ chửi lầm bầm riết cũng chẳng hay

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113
Mấy chú 2B nóng mũi nó rà chìa khóa là khóc luôn...sau hết dám đậu.

Hạng B2
28/6/10
210
25
28
48
phantan nói:
Chắc có khi em phải chơi chiêu này

Em cũng đi 4B nhưng chắc chắn là khi đậu xe phải xem trước xem sau, mình có tôn trọng người khác thì mới mong người khác tôn trọng mình - ít nhất là F1 cũng thấy chúng phải làm gì khi ra xã hội.

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
đậu kiểu chàng hảng vậy còn đỡ có bác..bác mà đi thuờng xuyên qua đó thể nào có ngày cũng bị các quý rờ tộc biểu diễn drift ép bác (2b) văn vô con luơn

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
162.960
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
rebel 250 nói:
phantan nói:
Chắc có khi em phải chơi chiêu này

Em cũng đi 4B nhưng chắc chắn là khi đậu xe phải xem trước xem sau, mình có tôn trọng người khác thì mới mong người khác tôn trọng mình - ít nhất là F1 cũng thấy chúng phải làm gì khi ra xã hội.

Bác tính đúng quá, chiêu thức...tinh vi, nhẹ nhàng mà hiệu quả! (gồm đủ Giáo dục, răn đe, cảnh cáo và trừng phạt!!! Ngăn chặn tái diễn rất hiệu quả!
hê hê...Em xin theo.

Thật ra, đó là điều em luôn NGÁN khi đậu xe! Thiếu chỗ đậu thà em đi chỗ khác chơi. Chứ MÌNH ĐẬU XE mà đưa dòng xe lưu thông vào "tình huống "THỬ tay nghề" hay "THÁCH đố mày dám làm gì tao!" thì Bác....cho em xin ạ!
Em vừa ít lúa, vừa già lại vừa nhát!!! (chứ không dám xưng là nhiều chữ hay đông văn hóa đâu ạ) ... em chim CÚT cho lành! Em chào các Bác, xin phép các Bác em ngược đây ạ!!

À ....tí em quên. Cái vụ mấy chú CSGT chạy mô tô vòng vòng khu đó ... Bác đừng trách họ, bởi đó không phải việc của họ. Mô tô tuần tra chỉ có bổn phận lập chốt tuần tra kiểm soát, điều tiết xe đang lưu thông thôi. Xe đậu đường trong đó...thuộc CHÍNH QUYỀN ĐỊA PHƯƠNG quản. (Ấy là em ngụy biện đổ trách nhiệm cho người khác tý mà!) Thật ra, xe đậu dưới lòng đường mấy chú ấy khiển được. Nhưng lỡ khiển trúng cái tổ ong vò vẽ???ong chích??? gặp ngay cái bọn mà bạc đông như quân Nguyên ... có nước vừa mất sở hụi mà nhỡ không khéo mất lun cả sở... làm !phải về quét nhà cho ông bà già hay đuổi gà cho vợ kiếm cơm thì khốn!..
Thôi bỏ đi Bác, cứ dùng chiêu CẢNH CÁO + GIÁO DỤC như chiêu của Bác mới nói là hay nhất! Em dzọt!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/12/10
106
1
0
tuần rồi đi làm đến khuc Nguyễn Hữu Cảnh-Nguyễn Bỉnh Khiêm thì xe em bò như rùa, tới ngã 3 quẹo phai thì mới thấy có chú đi Kìa buổi sáng đậu chàng hảng ngay ngã 3. bà mịa nó, xe 2B nó còn không có chỗ chạy mà chú ấy còn đậu ì chỗ ấy trơ trơ kệ cha thiên hạ sống chết mặc bậy, chán cho cái văn hoá giao thông thời nay

Hạng B2
28/6/10
210
25
28
48
VietOS nói:
lạ là có bảng cấm đậu thế mà xxx không tóm 4B
Bọn the manor chắc mua đứt rồi bác ơi + cái bọn vinasun mua bãi này luôn --- chán như con gián
. Chỉ hi vọng mỗi người một tay thì sẽ dần cải thiện.

Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
rebel 250 nói:
VietOS nói:
lạ là có bảng cấm đậu thế mà xxx không tóm 4B
Bọn the manor chắc mua đứt rồi bác ơi + cái bọn vinasun mua bãi này luôn --- chán như con gián
. Chỉ hi vọng mỗi người một tay thì sẽ dần cải thiện.

Chính xác hơn là Mỗi Người Một Tay cầm chìa khóa,rẹt rẹt  là xong 
..Taxi chạy láo cũng hay bị 2B đi ngang đập kiếng hậu chỉa lên phía trước ...