Hạng C
26/11/06
561
3
0
RE: Văn hóa vượt xe!

Trích đoạn: hollowman

Trích đoạn: joliess_dreaming

Em chạy xa lộ có con lương dim 80km/h, bác nào nhá đèn bấm còi xin vượt em liền gạt signal trái báo hiệu cho mấy bác cứ vượt.... nhưng vượt bên phải em....:D,

Em cũng như bác này ! K biết có bị gì k ?
em cũng rứa! đi đúng tốc độ (phù hợp) thì em cứ đường em em đi, bác nào muốn vượt thì cứ xin mời vượt phải!

Hạng B2
18/7/04
275
4
18
Hà nội

Chuyện thật 100%
Một nhà báo về địa phương nọ công tác, đi đường liên xã, có một anh công nông cứ nghênh ngang phía trước, còi thế nào cũng không cho vượt.
Đến khi vượt được lên mọi người mới thò đầu ra khỏi xe hỏi anh công nông " không nghe thấy còi xin vượt à?? Mà sao cứ cản đường??"
Anh công: "đường của chúng ông bỏ tiền ra làm thì chúng ông muốn đi thế nào thì đi, đường của các ông đấy à"

Cho dù có đúng luật, nhưng so với cái lý của "Người Mèo" thì cũng phải thua thôi

Hạng C
26/11/06
561
3
0

Trích đoạn: pleluu

Chuyện thật 100%
Một nhà báo về địa phương nọ công tác, đi đường liên xã, có một anh công nông cứ nghênh ngang phía trước, còi thế nào cũng không cho vượt.
Đến khi vượt được lên mọi người mới thò đầu ra khỏi xe hỏi anh công nông " không nghe thấy còi xin vượt à?? Mà sao cứ cản đường??"
Anh công: "đường của chúng ông bỏ tiền ra làm thì chúng ông muốn đi thế nào thì đi, đường của các ông đấy à"
em thấy nó nói đúng chứ bộ! :D

Cho dù có đúng luật, nhưng so với cái lý của "Người Mèo" thì cũng phải thua thôi

Hạng C
26/11/06
561
3
0

Trích đoạn: pleluu

Chuyện thật 100%
em thấy nó nói đúng chớ bộ! :D
sao post 2 lần mới được ta! [8|]

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
296
83
The Earth

em cũng có lần giống bác qha_vn, gặp một em Altis biển số 60 đoạn từ cầu Đồng Nai đến gần Suối Tiên. Chàng ta cứ đủng đỉnh, đèn còi đều không cho vượt mà vượt phải thì không dám vì *** đứng nhiều, đành phải theo sau chàng đến đèn đỏ gần suối tiên, bác ta quay đầu em mới vượt được, theo sau lúc đó không phải mình em nữa mà có khi đền vài chục.
Nguyên nhân là chàng lái xe đang đú đởn với một em khác ngồi cạnh ghế lái, hết ôm hôn rồi lại vuốt má. Thật chẳng còn coi thiên hạ ra gì. Chác bác ta nghĩ con đường này là của ông nội bác ta cho thừa kế :D.
Không biết bác qha_vn có gặp trường hợp này không, nếu đúng thì anh em mình gặp may hihih

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Mấy bác tài già truyền lại cho em là khi vượt thì mở đèn xi-nhan và nhá đèn pha 1 cái thôi, nếu nhá đèn hoặc bóp kèn liên tục dễ làm xe trước nổi nóng và không cho vượt (nhất là xe tải).

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
296
83
The Earth

dạ đúng, ý em nói đèn còi đều nghĩa là có dùng hết mà dùng một cách lịch sự bác ợ

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: xe reo
Mấy bác tài già truyền lại cho em là khi vượt thì mở đèn xi-nhan và nhá đèn pha 1 cái thôi, nếu nhá đèn hoặc bóp kèn liên tục dễ làm xe trước nổi nóng và không cho vượt (nhất là xe tải).
Xe sau xin đường lịch sự như dzậy mà xe trước cứ làm...lơ, thì seo, bác...:D

Hạng B2
18/2/04
174
0
0

Hơ, đi mấy vòng, thì cái văn hoá nào nó cũng như văn hoá nào, các bác đều phải giận vì người ta không lịch sự :)

Em thì chẳng biết khi nào mình phải vội, nên thường khi muốn vượt thì chỉ để xi nhan, một hồi lâu không thấy bạn trước để ý mới thêm cái đèn, mà hay dùng đèn khi vượt nối đuôi xe khác bác trước là tải, sợ không thấy mình lên đánh lái qua đè phải mình. Cũng có thể do em lâu lâu mới được đi hay sao chứ thường gặp người lịch sự, mới để xi nhan đoạn ngắn là người ta cho vượt rồi.

Hầu hết trường hợp thì em né vào cho người ta vượt, chỉ trừ trường hợp vướng bên phải thì cứ chạy đều làn mình bác sau muốn chui đường nào lên thì chui!

Có một câu hỏi đặt ra là sau khi vượt phải, hoặc vượt trái sang làn ngược chiều ở đường không có dải phân cách, lúc nào thì mình được trở về làn mình cho an toàn? Em thì tính nhát, nhưng cũng thấy thoải mái, vượt xong dòm qua thấy đèn trước của bạn đó trong gương hậu mình mới quay về (em thấy Tây nó khuyên vậy). Nếu nhắm không làm được đoạn này, do xe vướng xe ở phía trước thì thường không dám vượt. Nhưng đi chung với bạn em nó nói chạy gì mà kỹ, thêm rằng bác tài ở ta dễ thông cảm mà, cứ vượt lên được là cắt đầu qua thôi. Em thì vẫn nghĩ lên đủ rồi qua vẫn thích hơn, dù sao cũng phòng hờ, với lại như thế thì bác kia vẫn cảm thấy vui vẻ hơn, không cảm thấy khó chịu, người ta vui thì cũng sẽ lái lịch sự hơn, thế giới tươi đẹp hơn ấy mà ;)