Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Xe tải nặng làm chim mồi dể tha thứ hơn, xe suv mới tinh, to như trâu( giống thằng nợn đang nái) mà cũng làm chim mồi, chạy 30km/h mặc kệ cả đoàn xe dài kiên nhẫn phía sau, thỉnh thoảng nó còn dừng hẳn lại như chọc tức, em đang lái , thằng bạn cầm máy ảnh nhảy xuống chạy bộ theo kịp để chụp portrait thằng nợn lai chim thì nó mới sợ, bỏ chạy 1 mạch.

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Em đi Đà Lạt chạy theo bảng thấy bình thường mà anh trai

Em xác nhận là còn chim mồi ở QL20. Nhiều lúc em đi ngang khu dân cư đoạn cấm vượt, đường bằng phẳng mà có xe tải chạy ~20km/h. Đa phần xe con chịu xếp hàng nhưng 1 số anh tải và khách tách ra vượt. Kết quả vài xe bị dừng ở chốt trên.
Các bác đi du lịch thì kệ tía tụi nó, coi như kẹt xe đi chậm chút :D

Hạng B2
5/4/16
125
109
43
hôm trước đi sài gòn lên đà lạt, em thấy có 1 chiếc xe tải nhẹ, loại 1,5 tấn, màu trắng, cũ, hình hư là huyndai đèn tròn hay sao ấy (thuộc khúc trạm tân phú -phương lâm) chạy khoảng 30km/h trên đoạn cho 80km/h, chim mồi đích thị: có chú kia k3 vượt xe tải nhỏ này ngay vào điểm đầu của vạch liền (trên xe tải thì sẽ thấy trên vạch liền), chạy gần hết địa phận đồng nai, gần lâm đồng thì có 1 tốp ít ít ít vịn vào xin tí huyết. ác thiệt.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Xe tải nặng làm chim mồi dể tha thứ hơn, xe suv mới tinh, to như trâu( giống thằng nợn đang nái) mà cũng làm chim mồi, chạy 30km/h mặc kệ cả đoàn xe dài kiên nhẫn phía sau, thỉnh thoảng nó còn dừng hẳn lại như chọc tức, em đang lái , thằng bạn cầm máy ảnh nhảy xuống chạy bộ theo kịp để chụp portrait thằng nợn lai chim thì nó mới sợ, bỏ chạy 1 mạch.
Nó sợ bác tung cái mẹt heo nó lên mạng để ae xử :D:D:D

• Like
Reactions: TrongHoai67
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Cảnh nối đuôi nhau cả đoàn trên quốc lộ ai chả gặp thường xuyên.
Mình chưa bao giờ có ý nghĩ chim mồi trong đầu, cứ tà tà chạy sau thôi. Đi đường xa thấy mệt rồi mà gặp cảnh này thì mình tấp vào cà phê nghỉ mệt.
Chỗ nào không cấm vượt là mình vượt.
Có lần gặp xe cs tuần đường chạy chậm mình cứ xin đường vượt không thấy bị gì.
cảm nghĩ từ thực tế cá nhân thôi nha các bác.

Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Cảnh nối đuôi nhau cả đoàn trên quốc lộ ai chả gặp thường xuyên.
Mình chưa bao giờ có ý nghĩ chim mồi trong đầu, cứ tà tà chạy sau thôi. Đi đường xa thấy mệt rồi mà gặp cảnh này thì mình tấp vào cà phê nghỉ mệt.
Chỗ nào không cấm vượt là mình vượt.
Có lần gặp xe cs tuần đường chạy chậm mình cứ xin đường vượt không thấy bị gì.
cảm nghĩ từ thực tế cá nhân thôi nha các bác.
Vượt xe tuần thì bình thường mà a , cứ đúng tốc độ cho phép , và xin đường thì đa sđèn vượt thôi

• Like
Reactions: bacai and Tohoa
F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Nhìn tấm ảnh làm em bực bội ám ảnh mỗi khi qua địa phận ĐN... nhục như trùng trục

• Like
Reactions: Civic_2009
Hạng D
29/1/15
2.459
26.513
113
q11
Em đi Đà Lạt chạy theo bảng thấy bình thường mà anh trai
Mình bị chiếc xe trắng. Ko biết họ có gài ko nữa. Mấy lần sau thì hết bị rồi :D đóng học phí 1 lần cjo biết đó mà a.

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
14/12/15
16
7
3
40
Em xác nhận từ Định Quán đi Lâm Đồng khúc cua cấm vượt có 1 thằng chuyên đi xe máy ngồi núp trong rừng cao su làm chim mồi báo hiệu cho CSGT. Các bác đi QL 20 chịu khó chấp hành luật lệ và hỏi xe ngược chiều. Em đi Phương Lâm hàng tháng và lần nào cũng găp tình trạng này.