Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Cảnh nối đuôi nhau cả đoàn trên quốc lộ ai chả gặp thường xuyên.
Mình chưa bao giờ có ý nghĩ chim mồi trong đầu, cứ tà tà chạy sau thôi. Đi đường xa thấy mệt rồi mà gặp cảnh này thì mình tấp vào cà phê nghỉ mệt.
Chỗ nào không cấm vượt là mình vượt.
Có lần gặp xe cs tuần đường chạy chậm mình cứ xin đường vượt không thấy bị gì.
cảm nghĩ từ thực tế cá nhân thôi nha các bác.
Uống 1 chặn cà phê thì không sao chứ nó làm cho 3 4 cử chắc thức chạy đêm cho khỏe :D

• Like
Reactions: nttanmam and bacai
Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Hướng Dalat về Dầu Dây và đoạn này hơi xuôi xuống chứ ko có dốc, trước khi đến đoạn hình chụp là trước đó khoảng 5km có xe tải dẫn đoàn cũng bò và có mấy xe bức xúc vượt đều bị lượm sau khi vượt đc khoảng 1km và sau đó đến đoạn này

Em xác nhận từ Định Quán đi Lâm Đồng khúc cua cấm vượt có 1 thằng chuyên đi xe máy ngồi núp trong rừng cao su làm chim mồi báo hiệu cho CSGT. Các bác đi QL 20 chịu khó chấp hành luật lệ và hỏi xe ngược chiều. Em đi Phương Lâm hàng tháng và lần nào cũng găp tình trạng này.

Những đoạn này vạch liền cũng ngắn < 2km nên chịu khó thôi bác nếu không muốn tốn bánh mì. Hết vạch liền ta lại vượt.

Uống 1 chặn cà phê thì không sao chứ nó làm cho 3 4 cử chắc thức chạy đêm cho khỏe :D
Đi đêm mà đạp hổ báo cũng bị bắn nha bác !

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Những đoạn này vạch liền cũng ngắn < 2km nên chịu khó thôi bác nếu không muốn tốn bánh mì. Hết vạch liền ta lại vượt.

Đi đêm mà đạp hổ báo cũng bị bắn nha bác !
Nó bò 10 đến 15km/h bác nghĩ sao 1 đoàn xe dài nối đuôi nhau vì sự dơ bẩn của đám cặn bã? Nếu vấn nạn này ko có thì tại sao cơ quan công quyền ko ra tay dẹp đi cho thông thoáng? Điển hình đi tuyến Tây Ninh xi nhan là xe trước nhường ngay khi đủ điều kiện, nếu ko nhường bị CSGT tuýt vào ngay vì anh cản trở GT.

Hạng C
28/2/12
555
788
93
Chim mồi, sản phẩm của thời đại rực rỡ.
Trước mình cũng không tin có "chim mồi", nhưng đi nhiều, gặp nhiều thấy:
Đoạn vạch liền "chim" chạy chậm: nếu vượt sẽ dính lỗi cán vạch.
Đoạn vạch đứt "chim" chạy tà tà, khi có xe vượt nó sẽ tăng tốc gần bằng tốc độ tối đa, ép xe vượt phạm lỗi quá tốc.
Bằng chứng vi phạm có góc chụp của "chim"
Như vậy, mình tin là có "chim mồi".

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Chim mồi, sản phẩm của thời đại rực rỡ.
Trước mình cũng không tin có "chim mồi", nhưng đi nhiều, gặp nhiều thấy:
Đoạn vạch liền "chim" chạy chậm: nếu vượt sẽ dính lỗi cán vạch.
Đoạn vạch đứt "chim" chạy tà tà, khi có xe vượt nó sẽ tăng tốc gần bằng tốc độ tối đa, ép xe vượt phạm lỗi quá tốc.
Bằng chứng vi phạm có góc chụp của "chim"
Như vậy, mình tin là có "chim mồi".
Chính xác như vậy, trường hợp này như cơm bữa ở QL20 thuộc địa phận Đồng Nai.

• Like
Reactions: nttanmam and mx4b
Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Nó bò 10 đến 15km/h bác nghĩ sao 1 đoàn xe dài nối đuôi nhau vì sự dơ bẩn của đám cặn bã? Nếu vấn nạn này ko có thì tại sao cơ quan công quyền ko ra tay dẹp đi cho thông thoáng? Điển hình đi tuyến Tây Ninh xi nhan là xe trước nhường ngay khi đủ điều kiện, nếu ko nhường bị CSGT tuýt vào ngay vì anh cản trở GT.

=> "Phép vua thua lệ làng" nên "Sống chung với lũ"

P/S: Em chưa thấy xe nào bị tuýt vì không nhường. Tốc độ bò tầm 20-30km/h chứ không quá chậm đâu, mấy bác kiểm tra lại thử. Nếu có chậm thì thường sắp tới đèn đỏ.

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
=> "Phép vua thua lệ làng" nên "Sống chung với lũ"

P/S: Em chưa thấy xe nào bị tuýt vì không nhường. Tốc độ bò tầm 20-30km/h chứ không quá chậm đâu, mấy bác kiểm tra lại thử. Nếu có chậm thì thường sắp tới đèn đỏ.
Đi tuyến Tây Ninh là bác biết liền, ko ai cản trở giao thông hết vì sự nghiêm minh của lực lượng CSGT phải nói là rất ok
Ps: chậm đến nổi còn thò tay ra chụp hình đc, 20km/h là quá nhanh rồi.

• Like
Reactions: Tyrant and nttanmam
Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Cảnh nối đuôi nhau cả đoàn trên quốc lộ ai chả gặp thường xuyên.
Mình chưa bao giờ có ý nghĩ chim mồi trong đầu, cứ tà tà chạy sau thôi. Đi đường xa thấy mệt rồi mà gặp cảnh này thì mình tấp vào cà phê nghỉ mệt.
Chỗ nào không cấm vượt là mình vượt.
Có lần gặp xe cs tuần đường chạy chậm mình cứ xin đường vượt không thấy bị gì.
cảm nghĩ từ thực tế cá nhân thôi nha các bác.
Chuyện bình thường em vượt thường xuyên, thấy vượt đúng luật thì cứ vượt dù bố nó là ai.

• Like
Reactions: nttanmam and bacai
Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
các bác giờ chạy quá kỹ rồi nên không rơi bánh mì cho mấy ảnh xơi nên mấy ảnh phải si nghĩ nát óc (cờ hó) mới ra kế chim mồi nha. Các bác cố gắng vượt để mấy anh lấy thu bù chi chớ

Hạng C
28/2/12
555
788
93
Chính xác như vậy, trường hợp này như cơm bữa ở QL20 thuộc địa phận Đồng Nai.

Em gặp trên QL20 và QL55 qua Lagi, báo hại em có lần phải uống cà phê mấy tiếng để trốn.

• Like
Reactions: nttanmam