Tư Vấn Chia Sẻ vành sắt và vành hợp kim

Hạng B2
15/3/07
317
19
0
Em không biết vành hợp kim có ưu điểm gì so với vành sắt nhờ các bác tư vấn dùm vì em muốn thay vành hợp kim cho con xe ghẻ của em .

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội
RE: vành sắt và vành hợp kim

)thứ nhất là đẹp hơn chứ bác ;)

bác Nguyên nhanh chân quá, em vào trước mà lại ra sau :D

đã vậy em thêm ưu điểm nữa: độ co giãn, giãn nở, cơ ngót chắc chắn là hợp kim ít hơn của sắt, độ cứng cũng hơn (sắt chắc là dẻo :D

cũng vì là hợp kim nên ít gỉ, an toàn hơn, mà lúc nào cũng bóng loáng, không cần thêm chụp mâm. Mẫu mã lại nhiều kiểu và hầm hố [8|]...

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Xe ghẻ nào thế bác?...Mình thấy vành hợp kim đẹp hơn vành sắt ! Chế tạo ít công đoạn hơn,cân bằng động tốt hơn. Thế thôi.:).

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội

Trích đoạn: Mr.Thiet

Xe ghẻ nào thế bác?...Mình thấy vành hợp kim đẹp hơn vành sắt ! Chế tạo ít công đoạn hơn,cân bằng động tốt hơn. Thế thôi.:).

vâng, đúc liền khối thì tốt hơn là hàn ghéo bác nhẩy, mà nó lại nhẵn, phẳng, cứng nên mới lắp được lốp không sắm nữa chứ :D

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Chỉ cần tối thiểu 3 công đoạn để có vành hợp kim: Đúc áp lực, tiện thẩm mỹ, Anôt hóa nhuộm màu (hoặc sơn). Trong khi đó,để có vành sắt cần nhiều công đoạn hơn,mà độ cân bằng khó đạt được do khâu hàn nối các phần với nhau.(Vành sắt cũng dùng cho tubeless được).:D.

Hạng B2
15/3/07
317
19
0

@bác Thiết :thì con xe giống bác đó , hôm nay em thấy 1 chiếc matịt chơi vành hợp kim nên nghĩ cở xe mình chắc cũng chơi được , nghe nói cũng phải 5,7 chai phải không bác ? bác thấy em có điên không ?:D
Nó có đi được đường xấu và chở nặng được không các bác ơi ?

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Chạy tuốt luốt luôn bác ạ, bác có thấy Jeep mà nó còn độ mâm đúc được mà. Xe bác là suzuki 7 chỗ hay là kia 7 chỗ

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: haanh

@bác Thiết :thì con xe giống bác đó , hôm nay em thấy 1 chiếc matịt chơi vành hợp kim nên nghĩ cở xe mình chắc cũng chơi được , nghe nói cũng phải 5,7 chai phải không bác ? bác thấy em có điên không ?:D
Nó có đi được đường xấu và chở nặng được không các bác ơi ?
Vành Matiz to hơn vành xe mình đó bác (13").Khó kiếm vành đúc 12" lắm bác ơi .Nếu có mà lắp vào nhìn sang hẳn(ít ra là bọn mình thấy thế). Còn muốn thử thì bác xem 4 lỗ bulon có trùng khít không? Sai 0.5mm cũng không được !!!

Hạng B2
15/3/07
317
19
0

Bác hay thật
, nghe là biết 7c , asia 7c bác ơi .
Trích đoạn: sushi3t

Chạy tuốt luốt luôn bác ạ, bác có thấy Jeep mà nó còn độ mâm đúc được mà. Xe bác là suzuki 7 chỗ hay là kia 7 chỗ