Hạng B2
15/5/19
220
645
94
35
Bác nên xem mình cần điều kiện gì nhé. Vừa muốn dễ vay, vừa muốn rẻ, lại vay được nhiều.... Sợ các NH họ chào tạm biệt bác từ cửa. Hay bác ưu tiên chọn điều kiện nào thì nói ra ae tư vấn sẽ dễ hơn
E chỉ cần vay khoảng 50% là được rồi, vay 70% thì lại gánh thêm lãi. Ý em là xem ưu nhược của các bên dựa vào kinh nghiệm của các bác, rồi em sẽ so sánh và chốt. Ưu tiên lớn nhất là thủ tục nhanh gọn và lãi không quá chênh so với thị trường

Hạng B1
11/3/14
44
6
8
E chỉ cần vay khoảng 50% là được rồi, vay 70% thì lại gánh thêm lãi. Ý em là xem ưu nhược của các bên dựa vào kinh nghiệm của các bác, rồi em sẽ so sánh và chốt. Ưu tiên lớn nhất là thủ tục nhanh gọn và lãi không quá chênh so với thị trường
TPBank cam kết giải ngân 8 tiếng, Lãi suất bên này thì không thấp, không cao. Nhưng e chưa vay bên này bao giờ nên bác cứ check qua.

Hạng B2
24/5/11
78
4
8
37
Bác vay lâu năm thì nên để ý lãi suất, đặc biệt là phần biến động nên chọn tổng lãi suất phải thanh toán thấp chút. Còn nếu vay ngắn thì chọn bên nào có thủ tục nhanh, tất nhiên lãi suất không phải quá cao. E nghĩ mỗi bên đều có ưu nhược điểm riêng

Hạng C
31/7/12
149
8
18
Em từng vay TPBank mua nhà rồi, nhìn chung cũng được, bên này hỗ trợ tốt - mọi thứ đều nhanh. Nhược điểm của bên này là không có quá nhiều PGD, nên đi lại hơi xa chút

• Love
Reactions: kudo1908
Hạng B1
30/3/14
51
2
8
bác seeding cho bên này hay làm cho bên này mà quăng chè vào thớt vậy
E biết các bác sẽ hỏi vậy, nhưng em có cảm tình với bên này từ hồi mua căn hộ của vin và vay của bên này, chứ chả phải do e làm ở đây hay sao cả

Hạng C
20/5/14
41
4
8
37
Bác search google là ra các ngân hàng cho vay mua xe cũ, rồi tự tổng hợp sẽ nhanh hơn. Vay mua xe cũ thẩm định chết mệt luôn, thủ tục cũng không đơn giản

Hạng B2
30/3/18
108
3.800
93
Xe cũ có Tec, Tp và Pvcom
Thường cho vay max 70% định giá
Khoản 60% giá thị trường
Và thời hạn vay không quá 10 năm, từ ngày xuất xưởng.
Vd xe 2015 thì vay dc 3 năm

Hạng B1
15/5/14
41
6
8
34
Bác search google là ra các ngân hàng cho vay mua xe cũ, rồi tự tổng hợp sẽ nhanh hơn. Vay mua xe cũ thẩm định chết mệt luôn, thủ tục cũng không đơn giản
Nhưng không vay ngân hàng thì vay xã hội hả bác :))

• Like
Reactions: Linh74