Hạng B2
15/5/19
220
645
94
35
Mình đang cần mua con Huyndai Grand I10, nhưng không đủ tiền trả hết nên muốn vay ngân hàng để trả góp. Mình tìm hiểu vài ngân hàng thấy TPBank cho vay mua xe cũ 70%. Bác nào đã vay ngân hàng mua xe cũ tư vấn hộ em phát. nên vay ngân hàng nào lãi suất thấp nhất? ngân hàng nào dịch vụ vay tốt nhất? Mỗi lần vào ngân hàng đủ thủ tục lằng nhằng lại từ chối ngại ghê luôn

Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Dạo này NH thanh lý xe nhiều, bác nên cân nhắc khi vay. Thứ nhất xe càng chạy càng mất giá, thêm tiền lãi trả NH nữa, xem như bác 1 cổ 2 tròng. 2/ Vay thế chấp xe thấy lãi suất thấp, thực tế ko thấp vì bác phải mua BH tự nguyện cho xe nữa, 1 năm cũng vài triệu. Có vài NH còn bắt chủ xe mua BHNT nữa (?). Tốt nhất nên vay thế chấp nhà đất vì giá nhà đất ngày càng tăng. Phần tăng đó có khi đủ bác trả lãi vay.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Mình đang cần mua con Huyndai Grand I10, nhưng không đủ tiền trả hết nên muốn vay ngân hàng để trả góp. Mình tìm hiểu vài ngân hàng thấy TPBank cho vay mua xe cũ 70%. Bác nào đã vay ngân hàng mua xe cũ tư vấn hộ em phát. nên vay ngân hàng nào lãi suất thấp nhất? ngân hàng nào dịch vụ vay tốt nhất? Mỗi lần vào ngân hàng đủ thủ tục lằng nhằng lại từ chối ngại ghê luôn
Câu đầu tiên trong đầu em, luôn là KHÔNG NÊN. :)

Nếu bác thật sự có nhu cầu mua xe và vay NH, thì bác cần đảm bảo 1 số thứ:
  • Thu nhập ổn định, đủ để trả nợ + lãi hàng tháng
  • Nếu là xe kinh doanh hoặc cho thuê, thì phải chắc nguồn thu ổn định. Ví dụ bác chạy Grab, mà dịch tới, bị cấm chạy, thì bác phải có sẵn nguồn tiền bù vô.
  • Chuẩn bị tinh thần để khấu hao con xe. Ví dụ bác đang đi, thấy chán, muốn bán, thì giá xe lúc đó, có lỗ quá nhiều không.

Em đang vay TP Bank, hơn 2 năm nay, lãi xuất khá cao, nhưng chưa bị vấn đề gì. Phía NH cũng khá rõ ràng, đúng pháp luật. Tuy nhiên, nếu bác vay được từ các NH nhà nước, có thể lãi xuất sẽ thấp hơn. Còn việc mua các loại bảo hiểm, thuế, phí ... để vay, thì NH nào cũng vậy.

Hạng B2
28/8/13
613
5
18
Vay mua xe cũ không nhiều ngân hàng triển khai đâu bác, bác cứ check qua 1,2 bên thấy phù hợp thì chốt thôi cho đỡ mất thời gian. Bác thử bên TPBank xem nếu ok báo anh em nhé, bạn em nó đang học lái xe xong cũng muốn vay để mua xe cũ

Hạng C
14/5/14
48
8
8
113
E cũng hóng, nhưng quan điểm của em là chỗ nào nhanh và dễ là em chốt, lãi suất các ngân hàng cũng không chênh nhau là mấy

• Like
Reactions: saigon4banh
Hạng B1
16/4/14
51
7
8
Trước em vay mất 3-4 ngày mới giải ngân thì phải, thủ tục thì tùy từng bên nhé, em ko tư vấn bên nào cả vì mỗi thời điểm mỗi khác, bác nên check 1-2 bên xem sao. Đúng là mua xe cũ không nhiều bên hỗ trợ đâu

Hạng C
4/10/12
51
7
8
Trước em vay mất 3-4 ngày mới giải ngân thì phải, thủ tục thì tùy từng bên nhé, em ko tư vấn bên nào cả vì mỗi thời điểm mỗi khác, bác nên check 1-2 bên xem sao. Đúng là mua xe cũ không nhiều bên hỗ trợ đâu
Ôi trời, 3-4 ngày xưa rồi bác ơi, chắc bác vay mấy năm trước rồi. Năm ngooái em vay chỉ 18h thôi, các ngân hàng giờ chỉ 8 -16h, TPBank đang quảng cáo 8h kìa kìa

Hạng B1
16/4/14
51
7
8
Ôi trời, 3-4 ngày xưa rồi bác ơi, chắc bác vay mấy năm trước rồi. Năm ngooái em vay chỉ 18h thôi, các ngân hàng giờ chỉ 8 -16h, TPBank đang quảng cáo 8h kìa kìa
Nhanh nhỉ, em vay 3 năm trước, chắc giờ các ngân hàng cạnh tranh nhau, 8h thì đúng là không tưởng - chắc bên đó lãi cao bác nhỉ

Hạng C
4/10/12
51
7
8
Nhanh nhỉ, em vay 3 năm trước, chắc giờ các ngân hàng cạnh tranh nhau, 8h thì đúng là không tưởng - chắc bên đó lãi cao bác nhỉ
TPBank quảng cáo 7,79% - cao hay thấp thì em không rõ, các bác tự check. Em thấy cứ nhanh và dễ là ok. Xe cũ cũng ít bên cho vay

Hạng B1
11/3/14
44
6
8
Bác nên xem mình cần điều kiện gì nhé. Vừa muốn dễ vay, vừa muốn rẻ, lại vay được nhiều.... Sợ các NH họ chào tạm biệt bác từ cửa. Hay bác ưu tiên chọn điều kiện nào thì nói ra ae tư vấn sẽ dễ hơn