Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Theo em để lộ trình không bị đẩy xa so với thực tế. Cố gắng đi sớm và nhập đoàn phù hợp/ Không chờ đợi quá lâu để nhập đoàn. Trong quá trình di chuyển, có thể tăng nhẹ chân ga chút +5 và dưới 10km so với biển báo, với điều kiện tầm nhìn thoáng và gọn làn/ Khi chặn làn (Bác đi đầu theo sát tình hình phán đoán giao thông để đều ga.) Ăn nhanh và hợp lý (Không ăn quá nó, và làm linh tinh)để ưu tiên cho Tài chợp mắt 15-20phut. Chuẩn bị cafe riêng trên xe hay đồ uống nhu bò cụng và đồ ăn vặt.. Thì đến Quy Nhơn sẽ như lịch trình (Năm ngoái đường xấu như vậy mà em đến Tuy Hòa lúc 7h30 tối)
Bác songnguyenna sắm cái dây câu bình nhé. Nếu bác nào có hú tiếng nghe..
Chuẩn bị lên đường thôi

Hạng B2
1/11/13
350
262
63
Q7
Do quãng đường dài ( các bác đi HN gần 1800km ), Để chuyến đi an toàn và bình an để về quê ăn tết , đón năm mới trong niềm vui vô bờ bến. Đề nghị các bác ngay trong tuần này chăm sóc cho bà hai :
+ kiểm tra, bảo dưỡng, thay dầu nhớt nếu đến định kỳ
+ kiểm tra , thay lốp ( nếu bị phù, >5 miếng vá/ lốp, đã chạy >42k km )
+ kiểm tra , thay bình ( 3 năm nếu bình theo xe, 18 tháng nếu bình đã thay rồi ). Hoặc là mang theo dây câu bình
+ hệ thống thắng : độ mòn của bố thắng, hoặc thay dầu thắng nếu đã gàn tới định kỳ
+ nước làm mát. Nước rửa kính và gạt nước nếu cần thay luôn vì từ đà nẵng trở đi là phải xài nhiều đấy
+ hệ thống đèn: nên thay bóng nếu xe đã vận hành ban đêm >2000h
+ nếu có thể hãy sắm bơm điện.
các bác lo chăm sóc cho mợ hai chút nhé.

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Do quãng đường dài ( các bác đi HN gần 1800km ), Để chuyến đi an toàn và bình an để về quê ăn tết , đón năm mới trong niềm vui vô bờ bến. Đề nghị các bác ngay trong tuần này chăm sóc cho bà hai :
+ kiểm tra , thay bình ( 3 năm nếu bình theo xe, 18 tháng nếu bình đã thay rồi ). Hoặc là mang theo dây câu bình
+ hệ thống thắng : độ mòn của bố thắng, hoặc thay dầu thắng nếu đã gàn tới định kỳ
+ nước làm mát. Nước rửa kính
Chà - giờ này mới cho V2 đi sờ pa hả. Em làm cách đây 2 tuần mà đông ghê (Bảo dưỡng luôn.Nhớt chưa tới km thay, nhưng chơi luôn.. )đã xong, nhưng vẫn cứ yên tâm, nên hú bác Trưởng chuẩn bị cho vài thứ hỗ trợ nhé. Cám ơn

Hạng B2
23/4/09
329
63
28
Sài Gòn khói bụi
+ nước làm mát. Nước rửa kính và gạt nước nếu cần thay luôn vì từ đà nẵng trở đi là phải xài nhiều đấy
Báo cáo em vừa cho V2 vô hãng kiểm tra xong sáng nay. Đã sẵn sàng để lên đường cùng các bác :)

• Like
Reactions: SONNGUYENNA
Tập Lái
20/2/11
31
17
8
Xin phép cùng tham gia với các bác!
Sáng 24 em sẽ xuất phát từ nhà (Quận 12), trên đường đi sẽ liên lạc bác vinhkhanh, cố gắng 5.15am sẽ có mặt Xuân lộc để nhập đoàn cùng các bác.
Em đi 2 người lớn + 2 trẻ em về Vinh, nhưng sẽ dừng chân ở Đông Hà thay vì Đồng Hới như lịch trình.
Chúc đoàn có chuyến đi an toàn!

Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Xin phép cùng tham gia với các bác!
Sáng 24 em sẽ xuất phát từ nhà (Quận 12), trên đường đi sẽ liên lạc bác vinhkhanh, cố gắng 5.15am sẽ có mặt Xuân lộc để nhập đoàn cùng các bác.
Em đi 2 người lớn + 2 trẻ em về Vinh, nhưng sẽ dừng chân ở Đông Hà thay vì Đồng Hới như lịch trình.
Chúc đoàn có chuyến đi an toàn!
Cùng chung tuyến đường

Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Bác cũng về Vinh? cũng dừng chân Đông Hà luôn?
Nếu về Quảng Trị sau 4 giờ chiều thì em sẻ ở lại đông Hà, còn sớm hơn thì em phi về luôn .
Năm ngoái em về tới Huế lúc 4 giờ chiều , ráng đi luôn nên về nhà lúc 2 giờ sáng rất mệt , đường lại bị sương mù giới hạn tầm nhìn k thể chạy nổi, lâu lâu gặp mấy anh buôn lậu gổ chạy cứ giật mình do thanh gổ nó cột ngang xe ( sợ phang vào xe mình ). Rút kinh nghiệm năm nay nếu muộn thì kiếm chổ tắm rửa nghỉ ngơi.

• Like
Reactions: sngtrg