Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Do mình hay tự chạy xe đi xuyên việt nhiều ( năm nào cũng xuyên việt về quê ăn tết và đi ctac sg- quảng ngãi thường xuyên ) nên có ít nhiều về kinh nghiệm chuyện ăn ngủ :
+ về ăn uống thì trên đường hạn chế ăn vặt và những quán cơm không quen biết vì ảnh hưởng rất nhiều đến bụng dạ của các bác
+ ngủ : điều tối kỵ là ngủ khách sạn dọc quốc lộ hoặc đường sắt, nếu ngủ những ksan kiểu này sẽ bị ôn ào suốt đêm ngủ không được. Và cũng không nên ngủ ksan bèo bọt quá, ta đi đường mệt mỏi mà vào những khách sạn bẩn thỉu thì sẽ bị ngứa ngáy hôi hám suốt đêm khỏi ngủ luôn
do đó mình nên tìm những khách sạn tương đối 1 chút cỡ 2sao trở lên và nó phải nằm ở trong phố cách xa qlo 1 và đường rày xe lửa. Và trên xe nên mua sẵn trái cây, bánh trái, nước suối, cafe... từ nhà để ăn trên đường
Vâng bác, anh em cũng yên tâm hơn vì chuyến này đồng hành với bác , cũng có khá nhiều anh em mới xuyên việt lần đầu , mình có sẵn xe và xì mát phôn thì cũng k sợ k tìm được khách sạn tốt. E đồng ý với bác.

Hạng B1
20/4/13
72
119
33
Báo cáo các bác em cũng đã chuẩn bị xong gần hết rồi, tuy nhiên chiều nay hơi bực bội là tự nhiên cái bộ cảm biến lùi xe em nó teo mới tức, ngày mai phải lắp cấp tốc lại, ko biết có kịp ko? tất nhiên là em lùi bằng niềm tin cũng vẫn được!
Và có thêm 1 "biến cố" nhỏ mà vui nữa các bác ạ! :( chả là, thấy em rong ruổi có 1 mình theo các bác ra ngoài đó, nên cũng có nhiều bác có ý nên tuyển, hoặc tuyển giúp lái phụ cho đỡ buồn và đỡ mệt, nhất là bác Sonhue lại có ý kiến thêm 1 cô đi ké (đi ké xe bác lamho86 chứ ko phải xe em), làm third này dậy sóng, và chỉ sau khoảng 1giờ đăng tin, thông tin lan nhanh thật chả mấy chốc ra tới tận HN, và BX em tự nhiên quan tâm đến em hơn bình thường, với lòng thương chồng vô bờ bến, bả đã book vé bay vào để đi cùng đoàn mình cho em đỡ khổ, (đàn bà bao giờ cũng tốt thế) Vậy là chuyến hành trình của mình có thêm người lớn các bác nhé! kakaka!
Đúng 4h sáng tinh mơ ngày thứ ba 24AL em có mặt ở trước KCN Đại Quang Minh các bác nhé!

Tập Lái
21/1/16
24
38
13
haha, em đùa thôi, chứ em về Đồng Hới-Quảng Bình, bé kia về đến Hà Nội lận :3dcuoi:

• Like
Reactions: SONNGUYENNA
Hạng B2
12/10/10
234
128
43
Đi đông thì hơi chậm, Em một mình một ngựa về Quảng Ngãi 15 tiếng, XP 11 h trưa về QN 2h sáng hôm sau.Năm đó 2013-2014 đường còn xấu nay đường tốt rồi cũng khoảng đó thôi. Năm nay 28 em XP Độc cô, độc hành

Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
Báo cáo các bác em cũng đã chuẩn bị xong gần hết rồi, tuy nhiên chiều nay hơi bực bội là tự nhiên cái bộ cảm biến lùi xe em nó teo mới tức, ngày mai phải lắp cấp tốc lại, ko biết có kịp ko? tất nhiên là em lùi bằng niềm tin cũng vẫn được!
Và có thêm 1 "biến cố" nhỏ mà vui nữa các bác ạ! :( chả là, thấy em rong ruổi có 1 mình theo các bác ra ngoài đó, nên cũng có nhiều bác có ý nên tuyển, hoặc tuyển giúp lái phụ cho đỡ buồn và đỡ mệt, nhất là bác Sonhue lại có ý kiến thêm 1 cô đi ké (đi ké xe bác lamho86 chứ ko phải xe em), làm third này dậy sóng, và chỉ sau khoảng 1giờ đăng tin, thông tin lan nhanh thật chả mấy chốc ra tới tận HN, và BX em tự nhiên quan tâm đến em hơn bình thường, với lòng thương chồng vô bờ bến, bả đã book vé bay vào để đi cùng đoàn mình cho em đỡ khổ, (đàn bà bao giờ cũng tốt thế) Vậy là chuyến hành trình của mình có thêm người lớn các bác nhé! kakaka!
Đúng 4h sáng tinh mơ ngày thứ ba 24AL em có mặt ở trước KCN Đại Quang Minh các bác nhé!
Đá banh mà bị kềm cặp thế này khó chịu lém , ha ha

Hạng D
14/12/12
1.410
647
113
Dĩ An - Bình Dương
Hahaha - Lại giỡn rồi nhé. Nhưng vui rồi. Bác làm em vui lây/ Sáng nay ghé cty cafe chào hỏi mọi người. En bị XXX hỏi thăm do vượt đèn đỏ ngã tư Bạch Đằng - Đinh Bộ Lĩnh. Em nhẹ nhàng bảo anh ơi em đang thấy xanh sao qua đỏ nhanh thế/ Chắc Anh dùng tay điều chỉnh rồi, em thua. Mà anh nè có cho trợ giúp không anh. Chứ em đâu có cố ý/ Anh cứ đưa giấy tờ kiểm tra nhé. Dạ anh (ngọt ghê)
Vừa lấy giấy tờ em vừa chọn phương án " xin ý kiến người thân".
Ngày mai lên đường rồi, trong người cứ bồn chồn như lần đầu cưới vợ vậy. Có cách nào ngủ ngon đêm nay không các Bác. Để chuông 3h sáng.