Thảo Luận Chung Về thẻ thu phí tự động

Hạng B2
12/9/15
293
526
93
51
Về thẻ thu phí tự động
*Ảnh minh họa

Chào các bác. Chả là mình vừa được dán thẻ epass miễn phí trong dịp đi Đà Lạt vừa rồi. Trong đầu nào giờ nghĩ là có cái thẻ này và nạp tiền vào thì đi đâu cứ hiên ngang vào làn thu phí tự động là xong!! Nhưng mà hổng phải vậy.

Em vào trang web đăng ký xong các kiểu thì “nó” bắt chọn mua vé cho từng loại trạm!( theo tháng hoặc quý). Ác nhơn thiệt bởi em không phải kiểu người đi làm hay công tác theo tuyến cố định nào, suy ra mua trạm nào theo tháng cũng phí cả. Mấy bác thấy tào lao mía lau không? Hay là còn có lựa chọn khác các bác nhỉ?

P/S: chưa nói đến trạm Long Thành-Dầu Giây là độc cô cầu...khẩn, dị nhân dị biệt đếch chơi với epass nữa nhoa.

Last edited by a moderator:
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Chào các bác. Chả là mình vừa được dán thẻ epass miễn phí trong dịp đi Đà Lạt vừa rồi. Trong đầu nào giờ nghĩ là có cái thẻ này và nạp tiền vào thì đi đâu cứ hiên ngang vào làn thu phí tự động là xong!! Nhưng mà hổng phải vậy.
Em vào trang web đăng ký xong các kiểu thì “nó” bắt chọn mua vé cho từng loại trạm!( theo tháng hoặc quý). Ác nhơn thiệt bởi em không phải kiểu người đi làm hay công tác theo tuyến cố định nào, suy ra mua trạm nào theo tháng cũng phí cả. Mấy bác thấy tào lao mía lau không? Hay là còn có lựa chọn khác các bác nhỉ?
P/S: chưa nói đến trạm Long Thành-Dầu Giây là độc cô cầu...khẩn, dị nhân dị biệt đếch chơi với epass nữa nhoa.
là sao ? cứ qua trạm là trừ tiền thôi mà, làm gì có vụ đăng ký loại vé cho từng trạm khác nhau ?

Hạng B2
12/9/15
293
526
93
51
là sao ? cứ qua trạm là trừ tiền thôi mà, làm gì có vụ đăng ký loại vé cho từng trạm khác nhau ?
Ý bác là nạp tiền vô thẻ rồi cứ qua các trạm thoải mái ( như suy nghĩ của em lúc đầu) phải không? Nếu được vậy là em biết chưa tới rùi, cứ nghĩ phải mua vé cơ. Thanks bác nhiều

Hạng D
10/4/10
1.349
4.732
113
bác mới tào lao
dán epass thì trạm nào có etc thì phi vô chứ đăng kí quái gì. lúc dán bác ko hỏi nhân viên viettel à ?
trừ cao tốc lt - dg và ql51 thì ko chơi epass được

Hạng C
3/7/19
801
802
96
Em mới dán xong và đi ngay chuyến Vũng Tàu - Đà Lạt.
Khá là mượt.
Các bác hãy cài ViettelPay, nạp tiền vào đấy rồi liên kết với epass, tiện hơn là nạp vào epass.
Khi đi qua trạm nó trừ thẳng tiền ở Viettelpay luôn.

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Mình cũng mới dán thẻ ePass. Nhân viên Viettel chỉ cách cài app ePass rồi bắn tiền từ ví Momo qua, xong rồi tới trạm cứ phi qua thôi nó tự động trừ tiền (trừ mấy trạm VETC ko chấp nhận thẻ ePass). Mua vé tháng là khi nào đi thường xuyên thôi.

Hạng D
16/7/20
1.429
886
113
51
mình đăng ký trên web 4 lần Viettel mới tới nhà dán, nó chụp CCCD và giấy Đang ký xe, sau đó gửi 1 SMS tới mình username và PW để kích hoạt tài khoản. Mình xài IOS, down cái app nó trừ TK momo trong Aple ID 18k đồng. Sau đó mở ra thì thấy số xe, số TK , mình dùng momo nạp tiền, khi nào đi qua trạm nó trừ tiền, để tiện hơn mình lập ví Viettelpay, link với tk epass để khỏi nạp tiền dùng tk Viettelpay để qua trạm. Không cần mua vé tháng của từng trạm, Cao tốc SG dầu giây ko xài thẻ epass hay Vetc

Tập Lái
1/12/10
22
34
13
Cho em hỏi ngu cái: VETC line riêng, ePass line riêng à. Có trạm chỉ dùng VETC, có trạm chỉ dùng ePass hay hai cái sử dụng như nhau? em cảm ơn.