MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.404
113
Gắn baga lên chở đồ vẫn phạt như thường thời em đi fotuner đã bị túm lại lỗi này ông Tía có bùa nên đi được.
ngoinhaxanh lắp cái thùng chứa lên hơn 1 năm rồi, ko bị phạt

Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Gia đình mình thường xuyên du lịch có lắp giá nóc cộng thêm cốp đựng hành lý trên nóc xe mà chẳng bao giờ bị ăn hành hoặc hỏi thăm gì cả, tuy nhiên phải phân biệt hành lý và hàng hóa nhé
Em cũng hay nói mấy anh/em phải xem kỹ chỗ này! Nhưng chở đồ thì nhớ ràng buộc cho cẩn thận, không thì lại gây họa. Em chỉ chở có cành mai hoặc cành đào nên không sợ lắm.

Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
ngoinhaxanh lắp cái thùng chứa lên hơn 1 năm rồi, ko bị phạt
Cái này tùy xxx a tuột ơi nó buồn buồn là bắt à trước đó e thông nhiều trạm có sao đâu :( , xxx có nhắc nhở lại e để đồ trên baga này thấy là phạt nhe. Mấy con suv đi chơi xa nhiều ngày hành lý không biết chất chổ nào.

• Like
Reactions: btpaul
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.404
113
Cái này tùy xxx a tuột ơi nó buồn buồn là bắt à trước đó e thông nhiều trạm có sao đâu :( , xxx có nhắc nhở lại e để đồ trên baga này thấy là phạt nhe. Mấy con suv đi chơi xa nhiều ngày hành lý không biết chất chổ nào.
Suv khoang hành lý rộng mà

Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Hãng họ gắn sẵn để chở đồ chứ làm gì nhỉ? Thấy ae đi ĐLạt chất đầy vali đồ có khi cả xe đạp nữa.
Còn các anh bán tải hay ngủ trong rừng lắp giá nóc, lều che.. thì sao nhỉ?
Cái này gặp xxx quàng cảnh khó khăn nó túm lại cũng hên xui luật để hành lý trên baga nóc này em chịu lun, lúc trước em có nghe mấy Bác nói để được nhưng kich thước không vượt quá bao nhiêu ứ kêu xxx lập bb rồi lấy thước ra đo vượt quá bao nhiêu kêu xxx ghi vào rõ ràng thì xxx cũng rất quan ngại :D.

Suv khoang hành lý rộng mà

Nè a đợt e chất nhiêu đây hành lý đi Biển cã tuần có bị trụng đâu về tới quê city mới bị túm lại. Suv thấy vậy chứ cũng không rộng lắm đâu a Tuột, mà a Tuột đang đi Suv hử :rolleyes:
Thời này e nhớ đăng kiểm chưa có chup hình

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: btpaul
Hạng B2
28/4/17
257
195
43
42
Động không đáy
Ở một chiều si nghĩ khác, tôi cho rằng việc cấm là nên vì người vn chúng ta thường ẩu, được đằng chân lân đằng đầu, chỉ cần 1 cái tặc lưỡi là bất chấp an toàn
Rồi sẽ có những vụ chở đồ trên giá nóc bung ra, bay trúng xe đi sau
Cái gì không quản được là cấm hả bác? Bác làm trong ủy ban à ?

• Haha
Reactions: sonk4
Hạng B2
5/11/13
229
125
43
Nên dùng thêm lưới này cho an toàn các bác, có thể search bằng tên "Cargo net"
Cargo net.JPG

Em hay đi về Trung, em cũng đưa hành lý lên nóc, mà có thể chằng buộc cẩn thận, nên ko ai thèm hỏi han.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.404
113
Cái này gặp xxx quàng cảnh khó khăn nó túm lại cũng hên xui luật để hành lý trên baga nóc này em chịu lun, lúc trước em có nghe mấy Bác nói để được nhưng kich thước không vượt quá bao nhiêu ứ kêu xxx lập bb rồi lấy thước ra đo vượt quá bao nhiêu kêu xxx ghi vào rõ ràng thì xxx cũng rất quan ngại :D.

Nè a đợt e chất nhiêu đây hành lý đi Biển cã tuần có bị trụng đâu về tới quê city mới bị túm lại. Suv thấy vậy chứ cũng không rộng lắm đâu a Tuột, mà a Tuột đang đi Suv hử :rolleyes:

View attachment 2445871
Để chút coi xe m thử

• Haha
Reactions: namvios
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.404
113

View attachment 2445871

Nên dùng thêm lưới này cho an toàn các bác, có thể search bằng tên "Cargo net"
View attachment 2445891
Em hay đi về Trung, em cũng đưa hành lý lên nóc, mà có thể chằng buộc cẩn thận, nên ko ai thèm hỏi han.
View attachment 2445893
Chất kiểu này thì đúng là dễ bị làm khó, nếu có cái thùng chứa thì chắc là dễ thông cảm hơn