Hạng B2
18/11/16
326
1.058
93
Sai gon
Với tình hình hiện tại thì việc mua bán xe hơi cũ sẽ ngày càng phổ biến.
Và trong việc mua bán xe thì ngoài các thông số xe thì phần người mua cực kỳ quan tâm là lý lịch của xe.Trong đó việc chiếc xe đã bị đâm đụng,tai nạn,ngập nước hay gặp sự cố nghiêm trọng gì trong quá trình sử dụng ảnh hưởng rất lớn tới giá thành của chiếc xe.Trước giờ mua xe ngoài các thông tin có thể thấy được thì nguồn thông tin về lý lịch xe người mua hầu như chỉ nghe miệng người bán nói.
Vậy nếu em có thể phát triển một trang thông tin mà người mua có thể check thông tin chiếc xe mà mình định mua đã từng bị đâm đụng tai nạn hay không thì có ai muốn làm không ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/3/17
153
908
103
Tò mò, làm sao bác biết xe đó bị đâm đụng, nguồn nào ???

Hạng B2
18/11/16
326
1.058
93
Sai gon
Tò mò, làm sao bác biết xe đó bị đâm đụng, nguồn nào ???
Đó,mấu chốt của vấn đề là ở đó, ý tưởng chả em giải quyết được cái đó ( tất nhiên là theo em nghĩ,còn làm được hay ko thì phải làm mới biết),nếu làm được thì theo bác có kiếm tiền được từ cái này không ạ.Em đang tìm người cùng suy nghĩ để trình bày cái vấn đề đó đây ạ.Nó cũng đơn giản thôi nhưng để trang web được nhiều ngừoi dùng thì lại tốn chi phí ban đầu khá lớn cho quảng cáo và mkt

Hạng B2
11/3/17
153
908
103
Kiếm tiền ư ? Bác không thấy mọi người vẫn trả tiền để tới hãng, tới gara uy tín để nhờ check xe đó thôi.
Đừng suy nghĩ tới web, đó là chuyện nhỏ. Nguồn dữ liệu quyết định tất cả.

Hạng B2
18/11/16
326
1.058
93
Sai gon
Kiếm tiền ư ? Bác không thấy mọi người vẫn trả tiền để tới hãng, tới gara uy tín để nhờ check xe đó thôi.
Đừng suy nghĩ tới web, đó là chuyện nhỏ. Nguồn dữ liệu quyết định tất cả.
Vâng,em nghĩ là mình giải quyết được nó,nhưng cần số tiền lớn để thực hiện nên và chờ một khoảng tgian ít nhất là 3 năm mới thu hoạch được từ nó khi nguồn dữ liệu đầy đủ