Tập Lái
12/7/07
1
0
0
RE: Veracruz đến VN

He he.Nói thực với các bác em làm SALE cho Hyundai đây.SALE theo nghĩa bán chuyên xe Hyundai thôi nhé,chứ không phải như mấy bác ở công ty thương mại đâu nhé.Xe bọn em thì về rồi.Có bác nào bảo là ghế vẫn chỉnh tay nhỉ.Cho em đính chính lại 1tý.Lô đầu bọn em về 4chiếc ( 2xăng,2dầu) thì đúng là ghế cơ thật.Nhưng bên em đặt hàng ghế điện lại rồi.Các bác cứ yên tâm đi.Lô tháng 9 về sẽ có option đầy đủ hơn;)
Bác nào quan tâm tới dòng xe của Hyundai thì cứ alo cho em.Em sẽ tư vấn thêm cho các bác nhé [:eek:]
Số mobile của em là: 0912 418 818
Tên em là: Nguyễn Trần Hưng :)
Mong đuợc các bác quan tâm tới sản phẩm của bọn em...

Hạng B2
13/12/05
132
0
16
15

Trích đoạn: Mrpinocio

Trích đoạn: nangkhuya

Xin lỗi các Bác, em nghèo thật nhưng mà có 80k mà em mua Huyndai về thì vợ cả em nó đập cho vỡ mặt.. hì ...hì ...Em nói thật đấy.
Đấy là bác nghĩ thế thôi , chứ Hyundai SF được các tổ chức xe hơi của Mý đánh giá cao nhất trong dong SUV cỡ nhỏ đó . VR còn ngon hơn SF , chắc dân Mẽo bị vợ cả đập đi viện hết rùi .......:D:D
Bác lấy số liệu ở đâu bảo là dân Mẽo đi xe này nhiều, yêu thích xe này đến thế. Bọn KD xe cộ, báo chí của mình toàn bịa đưa tin vớ vẩn thế thôi chứ em vừa bên đấy về có thấy VR đâu mà dân Mẽo bị vợ cả đập đi viện hết, Hài quá!!!

Hạng C
7/3/07
556
1.739
93
HCM

Nói các bác sale huyndai đừng giận, nếu có 80k em se mua con RAV4/2007 hoặc con Mer C280, chay ra đường sẽ có nhiều người nhìn hơn. Tuy nhiên mỗi người mỗi ý thích, ai ũng hộ củ sâm thì mua Veracruz.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

@xemuon: Em thì chả ủng hộ củ sâm, có khi còn ghét là đằng khác. Nhưng xe thì khác, em chọn xe hyundai là vì chất lượng xe tốt so với số tiền mà em phải bỏ ra thời điểm này. Nếu so sánh mức độ tiện nghi thì SF hay VR hơn hẳn RAV4 mà lại bỏ ra khoản tiền ít hơn, còn chất lượng và kiểu dáng thì chênh nhau ít thôi. Với lại quan điểm về xe của em cũng không giống bác, em mua xe để phục vụ cho lợi ích của em, và sở thích của em. Còn như bác nói thì em thấy cho mọi ngưòi nhiều hơn. Em nói có gì không phải mong bác bỏ qua nhé.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Trích đoạn: slow_pok

Trích đoạn: Mrpinocio

Trích đoạn: nangkhuya
Bác lấy số liệu ở đâu bảo là dân Mẽo đi xe này nhiều, yêu thích xe này đến thế. Bọn KD xe cộ, báo chí của mình toàn bịa đưa tin vớ vẩn thế thôi chứ em vừa bên đấy về có thấy VR đâu mà dân Mẽo bị vợ cả đập đi viện hết, Hài quá!!!
Bác đi được mấy bang của nước Mỹ rồi thế? Em thấy bác kết luận hơi vội vàng đấy.

Hạng B2
29/1/07
200
0
16

Bác thông cảm, khoai tây khôn làm sao bằng khoai ta được ;), một em Veracruz chạy xăng option tương đối về đây rẻ hơn cả em CRV hay cũng chỉ tương đương một em RAV4. Thế mà bọn Mỹ ngu vật, em Veracruz bên đó với trim thấp nhất lại đắt hơn cả em RAV4 hay CRV trim cao nhất. Đúng là giá trị đảo lộn hết cả
Trích đoạn: tuan1368

@xemuon: Em thì chả ủng hộ củ sâm, có khi còn ghét là đằng khác. Nhưng xe thì khác, em chọn xe hyundai là vì chất lượng xe tốt so với số tiền mà em phải bỏ ra thời điểm này. Nếu so sánh mức độ tiện nghi thì SF hay VR hơn hẳn RAV4 mà lại bỏ ra khoản tiền ít hơn, còn chất lượng và kiểu dáng thì chênh nhau ít thôi. Với lại quan điểm về xe của em cũng không giống bác, em mua xe để phục vụ cho lợi ích của em, và sở thích của em. Còn như bác nói thì em thấy cho mọi ngưòi nhiều hơn. Em nói có gì không phải mong bác bỏ qua nhé.

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Mỗi loại xe đều có điểm mạnh riêng cả, vì thế mới có người mua chứ cái gì cũng tệ thì bán cho ai. Có người bị Củ Sâm nó vật thì sau này lại không có ấn tượng tốt với em nó, có người toàn dùng Củ Sâm mới thì lại thấy nó ngon.
Cách đây chục năm, bà chị em mua chiếc Audi củ, vì chủ trước nó bảo dưỡng tệ quá nên khi về tay chị em thì đổ lắm bệnh, thế là bây giờ bà bị ám ảnh bởi hiệu Audi, đơn giản là vì nó để 1 ấn tượng khó phai chứ không ai nói Audi tệ cả.

Hyundai cũng vậy, nó vẫn có những fan riêng, nhưng muốn phổ biến như Nhật thì phải chờ thêm, bây giờ Bắc Mỹ cũng chạy nhiều rồi, nhưng phổ biến thì chưa đâu vì bên này mùa đông khắc nghiệt, -20 là thường nên xe cũ hay nằm đường, muốn đánh tan định kiến thì cần thời gian. Nghịch lý một cái là dân Việt bên này (nói chung là đầu đen) không thích Hàn, chỉ khoái Nhật, đa số xe Hàn lại do Tây chạy.

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Xe về VN đắt rẻ còn do thuế suất nữa các bác. Thuế VN tính theo số chổ nên giá bán xe tại VN so với Mỹ có nhiều điều bất hợp lý.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/3/07
215
0
16
112
BACHA

@minhgau em nghĩ bọn MẼO mới là dân thực dụng,sao bác lại bảo nó cà rốt-trừ một số chơi sang ra thì cái mà họ quan tâm nhất là giá trị sử dụng và độ an toàn,xe nào đáp úng tốt các yêu cầu đó thì họ mua,họ có thời gian thử nghiệm trước ta nhiều vậy họ lại ngu hơn ta sao ???ta vài năm gần đây mới biết đến SF,VR chẳng lẽ ta hơn họ hay ta vẫn chỉ nge nói...thế mới biết cái gì đã in sâu vào tiềm thức thì rất khó bỏ

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon

Trích đoạn: dkhoi

Xe về VN đắt rẻ còn do thuế xuất nữa các bác. Thuế VN tính theo số chổ nên giá bán xe tại VN so với Mỹ có nhiều điều bất hợp lý.
Cái này bác dkhoi nói ko đúng rồi, cơ bản là do thuế tiêu thụ đặc biệt