Hạng B2
29/1/07
200
0
16
RE: Veracruz đến VN

Ý bác là em Veracruz ở Mẽo đắt hơn Rav4 & CRV là hợp lý -> dẫn đến việc VR ỏ VN rẻ hơn R4 và CRV là bất hợp lý -> mua R4 hoặc CRV ở VN là bất hợp lý hơn mua VR. Vậy bọn Mẽo nó ko cà rốt thì dân ta cà rốt hở bác??? :D
Trích đoạn: phongts

@minhgau em nghĩ bọn MẼO mới là dân thực dụng,sao bác lại bảo nó cà rốt-trừ một số chơi sang ra thì cái mà họ quan tâm nhất là giá trị sử dụng và độ an toàn,xe nào đáp úng tốt các yêu cầu đó thì họ mua,họ có thời gian thử nghiệm trước ta nhiều vậy họ lại ngu hơn ta sao ???ta vài năm gần đây mới biết đến SF,VR chẳng lẽ ta hơn họ hay ta vẫn chỉ nge nói...thế mới biết cái gì đã in sâu vào tiềm thức thì rất khó bỏ

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

Mời các bác sang Hyundai Bắc Việt để xem em Veracruz V6 , sáng nay em đi thay dầu ở đấy thấy em nó ở đấy nom hoành tráng lắm giá nghe nói 73-76 k (óp sần tiêu chuẩn thôi) , máy dầu chắc còn cao hơn

Hạng B1
19/6/07
50
0
0

Chắc bác nghe nhầm rồi, máy xăng 3.8 v6 của bọn chúng khoảng 68k, còn máy dầu 3.0 V6 là 73k gì đó chứ không quá đắt như bác nói đâu. Bác kiểm tra lại thông tin đi nhé!

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: truongthuyminh

Trích đoạn: dkhoi

Xe về VN đắt rẻ còn do thuế xuất nữa các bác. Thuế VN tính theo số chổ nên giá bán xe tại VN so với Mỹ có nhiều điều bất hợp lý.
Cái này bác dkhoi nói ko đúng rồi, cơ bản là do thuế tiêu thụ đặc biệt
Thuế nhập khẩu và thuế tiêu thụ đặc biệt đều canh theo số chổ ngồi bác à.
Do đó nhập xe 5 chổ thì đóng thuế nhiều hơn xe 8 chổ cho xe cùng dung tích .

Hạng B2
29/1/07
200
0
16

Bác lại so táo với lê rồi.
Về vụ mất giá : Nếu có điều kiện bác đi hỏi một vòng hoặc tham khảo thêm trên forum xem mẹc với bim có phải là mất giá nhất trong các loại xe hay ko rồi hẵng chốt nhé ;)
Trích đoạn: xdhungviet

70k mua bmw 3 mới ngon hơn nhiều. sânt fe với vẻa cruz mất giá lắm. đừng ham suv mấy bác ơi.

Hạng B2
29/1/07
200
0
16

2 bác có thể cho em hỏi:
Nếu 2 bác ở Mẽo, ví dụ các bác được quyền chọn 1 trong 3 em: Veracruz, CRV, RAV4 với option tương đương và giá bằng nhau thì các bác chọn em nào?

Trích đoạn: truongthuyminh

Xe về VN đắt rẻ còn do thuế xuất nữa các bác. Thuế VN tính theo số chổ nên giá bán xe tại VN so với Mỹ có nhiều điều bất hợp lý.
Cái này bác dkhoi nói ko đúng rồi, cơ bản là do thuế tiêu thụ đặc biệt
Thuế nhập khẩu và thuế tiêu thụ đặc biệt đều canh theo số chổ ngồi bác à.
Do đó nhập xe 5 chổ thì đóng thuế nhiều hơn xe 8 chổ cho xe cùng dung tích .

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: minhgau
2 bác có thể cho em hỏi:
Nếu 2 bác ở Mẽo, ví dụ các bác được quyền chọn 1 trong 3 em: Veracruz, CRV, RAV4 với option tương đương và giá bằng nhau thì các bác chọn em nào?

Tòan giả dụ thì ai trả lời được nhỉ??[8|]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/1/07
200
0
16

Ơ em nghĩ câu hỏi đơn giản thế mà bác ko trả lời được à. Nếu bác ko hiểu thì thế này nhé cho nó đơn giản hơn:
Bác là 1 thằng Mẽo. Bác muốn mua 1 cái SUV (1 trong 3 em này). Ví dụ nó có giá bằng nhau - 23k USD, do tự nhiên bọn Hyundai dở hơi khuyến mại saleoff 1 tuần (tất nhiên là thực tế là em VC cùng option bên đó đắt hơn 2 em kia khá nhiều đấy). Vậy bác chọn RAV4 hay CRV? ;)

Trích đoạn: minhgau
2 bác có thể cho em hỏi:

Tòan giả dụ thì ai trả lời được nhỉ??[8|]

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Mong bác thông cảm em là người Việt Nam nên những câu hỏi với giả dụ linh tinh thế em xin được phép không trả lời.
Bác vui lòng đặt câu hỏi thực tế xin cám ơn bác Gấu.[8|]