Tập Lái
18/10/17
15
12
3
35
Chào các bác, so vs tuổi các bác chắc em cũng chỉ là trẻ trâu thôi. Chẳng là em đang muốn mua 1 chiếc xe để đi lại + đi chơi (đang học lấy bằng).
Cho em hỏi ngu cái là em để ý đa phần xe ngoài đường date đều khá mới (em đoán chừng đa phần tầm 5 năm đổ lại), vậy câu hỏi vs các bác có xe là lý do gì các bác đổi xe nhỉ, nhiều tiền => đổi hay xe xuống cấp quá => đổi? nói thật là em cũng đang có 1 vài sự lựa chọn nhưng đổi sau 5 năm chắc bx em giết em mất.
Xin lỗi do em chưa từng sở hữu nên cũng ko rõ, vs em đổi chiếc xe máy em cũng khá đắn đo, con xe cũ của em em đi cũng khoản gần chục năm mới đổi. Và nếu đổi thường vậy độ mất giá của nó tầm nhiu % :D (em cũng ko hy vọng gì nhiều vì chiếc future 100k km của em thì ng ta mua ko hơn giá xe nát tí nào cả, nhưng mà sau 5 năm bỏ thêm 1 tỷ để đổi xe thì "chua" quá :D ).

• Like
Reactions: Siêu Thanh
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Có chiền thì xe mới mà quất thì quá tuyệt rồi, chẳng phải lo nghĩ gì như xe cũ là chủ trước đã đi như thế nào, hư hỏng ra sao, thay thế phụ tùng gì chưa, xe bị ngập nước hay không...,những cái này thì chủ sau khó biết được. Với xe ô tô đã sử dụng tầm 10 năm thì bắt đầu xuống cấp, hay hỏng vặt, thay thế linh kiện lằng nhằng mất thời gian nữa, đang đi mà hỏng linh tinh thì chả ai thích cả. Nên tầm này nhiều Bác đổi sang xe mới hơn vì cũng có đ/k. Nói chung đa số cái gì mới cũng thích cả nhưng tuỳ đ/k của mỗi người chứ không có mẫu số chung nào cả.
Hỏi nhỏ Bác xíu: Lấy vợ về để rồi sợ vợ thì lấy làm gì ạ? thay luôn đi Bác, cũng cũ rồi:D:D:D:D:D.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
18/10/17
15
12
3
35
hehe em cũng bắt đầu hình dung ra, em hiểu là thường thì vòng đời 1 chiếc xe khoản 10 năm? em nghĩ lúc đó cân nhắc làm 1 con mới chắc cũng ko sao :D

Hạng B2
Mình không bàn về việc mọi người có điều kiện dư về tài chính nên đổi xe . Còn lại thì có nhiều lý do, đổi xe vì nhu cầu phục vụ công việc do mục đích chiếc xe cũng chỉ phục vụ thôi mà , trước kia gia đình ít người đi 4 chỗ sau này nhu cầu chỗ 3 thế hệ thì mua 7 chỗ ....

Hạng B1
20/10/15
61
40
18
37
Có điều kiện hoặc nhu cầu nên phải đổi xe khác :D

Hạng B2
6/12/17
172
69
28
48
Chả có thằng nào bán xe cũ mà nói xe mình hư cái này, cái kia nặng hết.
Nếu xe đó bạn biết lịch sử, và xem được sổ khám sức khỏe em nó

Hạng F
29/10/14
8.536
11.211
113
Có tiền thì đổi thôi. Còn pác chủ thấy chua quá tức là pác vẫn còn lo cơm áo gạo tiền nhiều