Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53
Chào các bác đang chạy Kia Morning. Em đang nhìn ngó trước khi mua xe. Với budget khoảng 21K thì trong tầm ngắm của em hiện đang có: Gentra X nhập khẩu, Gentra SX liên doanh, Lacetti liên doanh, Huyndai i20 và Kia Morning 2010. 

Có một phân vân mà em muốn hỏi các bác đã và đang chạy Kia Morning để thêm vững tin trước khi quyết định: Vì sao các bác chọn Kia Morning, một chiếc xe nhỏ và có vẻ yếu thay vì chọn chiếc Gentra hoặc Lacetti có dáng vẻ bề thế và máy mạnh hơn? 

Rất mong các bác cho những cảm nhận, phân tích sâu sắc. Cảm ơn. 

Hạng D
14/6/05
1.590
3.945
113
Đồng Nai
Em cũng đang trong hoàn cảnh giống bác đây.
E cũng định chọn KM vì số AT, nhỏ gọn, vợ cả có thể sử dụng. Option nhiều.

Hạng D
4/10/04
2.526
702
133
Đà Nẵng
TYOT nói:
Chào các bác đang chạy Kia Morning. Em đang nhìn ngó trước khi mua xe. Với budget khoảng 21K thì trong tầm ngắm của em hiện đang có: Gentra X nhập khẩu, Gentra SX liên doanh, Lacetti liên doanh, Huyndai i20 và Kia Morning 2010.

Có một phân vân mà em muốn hỏi các bác đã và đang chạy Kia Morning để thêm vững tin trước khi quyết định: Vì sao các bác chọn Kia Morning, một chiếc xe nhỏ và có vẻ yếu thay vì chọn chiếc Gentra hoặc Lacetti có dáng vẻ bề thế và máy mạnh hơn?

Rất mong các bác cho những cảm nhận, phân tích sâu sắc. Cảm ơn.
Thích mi nhon, số AT: Chọn Kia.
Thích bề thế: Chọn Lac hay Gen.
Em thì đã chọn Kia

Hạng C
17/8/09
996
47
28
Một phần các khách hàng chọn Kia Morning là vì dáng nó nhìn Kool và hiện đại, thoát ra khỏi hình dáng của một sedan tạm gọi là thông thường :). Thêm vào đó nó nhỏ gọn, phù hợp cho những nhà không có không gian rộng và còn giúp cho vợ cả điều khiển dễ dàng

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Kia Morning nhỏ gọn, máy mạnh hơn Matiz, có nhiều độ chơi hơn, chạy ngon hơn Matiz, do đó trong các dòng xe nhỏ thì KM là hợp lý nhất rồi.

Tập Lái
10/9/09
13
0
0
HCMC
Đóng góp với các bác, e cũng muốn mua KM với lý do: 
Nhỏ gọn dễ chạy trong thành phố, đậu xe trong nhà chiếm ít diện tích, ít hao xăng, giá vừa tiền. Ngoài ra hình thức cũng xem được, options theo xe cũng nhiều. Xe này là dạng city car nên động cơ phù hợp không phải là yếu. 
Tuy nhiên có nhiều người cho là xe này dành cho chị em phụ nữ. E cũng thix e này nhưng mà nếu mua sẽ đăng ký tên vợ, ai hỏi sẽ nói là xe vợ chạy ké. tuy là tiền là của e cày, lái chính cũng là e. 

Hạng C
17/8/09
996
47
28
Xeconcon nói:
Đóng góp với các bác, e cũng muốn mua KM với lý do:
Nhỏ gọn dễ chạy trong thành phố, đậu xe trong nhà chiếm ít diện tích, ít hao xăng, giá vừa tiền. Ngoài ra hình thức cũng xem được, options theo xe cũng nhiều. Xe này là dạng city car nên động cơ phù hợp không phải là yếu.
Tuy nhiên có nhiều người cho là xe này dành cho chị em phụ nữ. E cũng thix e này nhưng mà nếu mua sẽ đăng ký tên vợ, ai hỏi sẽ nói là xe vợ chạy ké. tuy là tiền là của e cày, lái chính cũng là e.

Hì, xe hơi mà bác, có gì đâu mà xe của nữ với nam :). Phục vụ mình tốt là okie roài. Chỉ trừ khi xe bác màu và trang trí quá đặc trưng của các lady như HỒNG :)

Hạng B2
30/1/08
496
23
28
53
Em lại thử phản biện một chút (cũng theo ý vài người thôi) để xem có đúng không nha. Cùng giá này nếu mua Lacetti hoặc Gentra liên doanh thì chiếc xe nhìn manly, xăng có hao hơn cũng hổng bao nhiêu, lái trong thành phố lâu ngày cũng quen hơn nữa đâu phải lúc nào cũng luồn lách mà cần nhỏ. Ngoài ra cái lợi là khi đi xa xe lớn mạnh hơn.
Suy nghĩ vậy có ok không?

Hạng C
17/8/09
996
47
28
TYOT nói:
Em lại thử phản biện một chút (cũng theo ý vài người thôi) để xem có đúng không nha. Cùng giá này nếu mua Lacetti hoặc Gentra liên doanh thì chiếc xe nhìn manly, xăng có hao hơn cũng hổng bao nhiêu, lái trong thành phố lâu ngày cũng quen hơn nữa đâu phải lúc nào cũng luồn lách mà cần nhỏ. Ngoài ra cái lợi là khi đi xa xe lớn mạnh hơn.
Suy nghĩ vậy có ok không?

Bác cũng đúng, mà thật ra cũng rất khó so sánh giữa 2 loại này. Đa phần là do cảm tình của người mua đối với từng loại :)

Tập Lái
10/9/09
13
0
0
HCMC
Yeah!! đồng ý với bác luôn, hôm nào bác lựa cho mình một e có màu cấu hình không bị bóng bóng rồi để giá tốt cho mình nha. Đang chờ nó offer cái job cái là quất ngay.