Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51
RE: Vì sao giá xe cao - sự thật đắng cay.

Úm ba la. một hai ba... anh và các chú cùng căm-pu-chia...:mad:

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Giá nhập linh kiện có thể là cao, nhưng cũng sẽ không thể nào làm cho giá ô tô trời ơi như hiện tại được. Chủ yếu là anh thuế thôi các bác ơi, thuế "chồng lên" thuế, thuế tạo điều kiện cho VAMA dựa vào tăng thêm tý giá xe, cuối cùng đổ hết vào đầu người tiêu dùng. Hic... hic:(:(

Tập Lái
7/3/06
12
0
0

Em thấy đây là sự yếu kém của các Bác cấp trên, không quản lý được. Em thấy là nên hạ thuế nhập khẩu thì tốt nhất, và tăng phí giao thông, và thuế trước bạ....v.v.v, thì nhà nước ta còn có ích, chứ để Nhật Bản và các nước khác hưởng thì chua chát quá. Hoá ra là tiền của dân ta là chuyển ra nước ngoài à. Do đó mấy ông Bộ này Bộ nọ chỉ có đi nhậu là nhanh thôiiiiiii.
Em mạo muội nói vậy thôi, chứ thấy nó tức tức thế nào ấy.

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

Bác Avalon cho là yếu kém à, không đơn giản vậy đâu . Em cho là các bác cấp trên biết hết đấy, hiểu hết đấy và cũng ... "sáng suốt" lắm đấy thì mới được "căm-pu-chia" ;) bác hiểu ý em chứ. Đâu cũng vậy thôi !

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

Trích đoạn: secooto

Chào các bác, nhân tiện bàn về giá nhập khẩu xe hay bộ linh kiện, để có thể theo dõi hãng xe nào " ăn dầy " em xin có ý kiến là anh em os thông tin giá nhập khẩu xe của mình ( như xe của em Pre tờ khai hải quan ghi là 13380 usd )
Pre của bác nhập nguyên chiếc hả?

Đâu có, Khung vỏ trong nước đóng mừ

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Trích đoạn: AVALON

Em thấy đây là sự yếu kém của các Bác cấp trên, không quản lý được. Em thấy là nên hạ thuế nhập khẩu thì tốt nhất, và tăng phí giao thông, và thuế trước bạ....v.v.v, thì nhà nước ta còn có ích, chứ để Nhật Bản và các nước khác hưởng thì chua chát quá. Hoá ra là tiền của dân ta là chuyển ra nước ngoài à. Do đó mấy ông Bộ này Bộ nọ chỉ có đi nhậu là nhanh thôiiiiiii.
Em mạo muội nói vậy thôi, chứ thấy nó tức tức thế nào ấy.
Vụ chuyển giá này tranh luận mãi, giờ lại xới lại! Thuế nhập khẩu (linh kiện) mà cao hơn thuế TNDN thì chuyển giá làm gì? Vậy thuế NK càng thấp, càng có lợi khi chuyển giá-> càng thất thu thuế (NK và TNDN). Tin phóng viên vừa thôi, giá cao chủ yếu do thuế.

Tập Lái
14/2/06
2
0
0

trích đoạn: secooto
Pre của bác nhập nguyên chiếc hả?

Em thấy ghi trong tờ khai hàng nhập khẩu ghi như sau ; bộ linh kiện xe ô tô pre 1.8l...dạng ckd chưa sơn lót tĩnh điện...không biết xe các bác tình trạng như thế nào? như vậy là toàn bộ linh kiện được nhập về lắp ráp và hoàn thiện tại vn hay có phần nào đó sx trong nước?

Hạng B2
8/8/04
133
0
0
43

Trích đoạn: uzast
Vụ chuyển giá này tranh luận mãi, giờ lại xới lại! Thuế nhập khẩu (linh kiện) mà cao hơn thuế TNDN thì chuyển giá làm gì? Vậy thuế NK càng thấp, càng có lợi khi chuyển giá-> càng thất thu thuế (NK và TNDN). Tin phóng viên vừa thôi, giá cao chủ yếu do thuế.

Nếu thuế nhập khẩu linh kiện thấp thì mới có chuyển giá, chứ thuế nhập nguyên chiếc thấp thì liên doanh đóng cửa chuyển sang bán xe thôi bác ạ

Tập Lái
24/7/05
22
0
0

Xe Inova của Toyota gần như dược nhập về toàn bộ chi tiết.
Giả sử giá nhập là A
Thuế nhập khẩu tính theo phép bình quân gia quyền là 25%. Vậy là A x 25% = B
Thuế tiêu thụ đặc biệt 50% là ( A + B ) x 50% = C
Thuế GTGT 10 % ( A + B + C ) x 10%
Giá bán xe Inova hiện nay là 28 K vậy giá nhập là khỏang 13.800$
bằng giá nhập của bác secooto