Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
À, thế ý bác là thằng Chevrolet nó không nên gắn "chóa halogen" cho bản cao cấp nhất mà nên gắn dạng "gương cầu halogen" giống Ranger WildTrak phải không?
ít nhất là thế, về khỏi phải đục đẽo làm bi, chỉ cần thay cặp xenon vào là ngon lành

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Ý em là chơi hẳn bi led như Na VL cho hoành tá tràng :3dcuoi:
EL bị cắt mất quả đèn bi led :D em chơi lun 1 con LED P6 5200 lumen :D sáng như trăng rằm. Tuy nhiên để tránh chói mắt xe ngược chiều thì em chỉ lắp 1 bên LED và luôn mở đèn gầm để định vị.

Hạng C
17/12/11
589
154
43
49
Tp. HCM
Bản mới update có đầy đủ các tính năng như cân bằng điện tử (ESC), phân phối lực phanh, kiểm soát lực kéo, khởi hành ngang dốc, hỗ trợ xuống dốc, ... Ngoài ra, có vi sai hạn chế trượt cũng có tác dụng cũng gần như khóa vi sai luôn ấy ạ.:3dcuoi:
Mình đang chạy con naỳ, bản không có ESC, không hỗ trợ đổ dốc. Vừa đi Đà Lạt về. Bác Thanh trang cho mình hỏi: khi xuống dốc nhấp thắng thì màn hình hiển thị GRADE BRAKING ACTIVE là sao hả bác?
Chia sẻ với các bác là khi xe qua 80km/h thì hoàn toàn êm ái, và khi đạt 100km/h thì vòng tua tụt xuống 1700, lúc đó thật sự không còn nghe tiếng ồn gì cả, kể cả tiếng ồn từ hốc bánh.
Thật ấn tượng.

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Mình đang chạy con naỳ, bản không có ESC, không hỗ trợ đổ dốc. Vừa đi Đà Lạt về. Bác Thanh trang cho mình hỏi: khi xuống dốc nhấp thắng thì màn hình hiển thị GRADE BRAKING ACTIVE là sao hả bác?
Chia sẻ với các bác là khi xe qua 80km/h thì hoàn toàn êm ái, và khi đạt 100km/h thì vòng tua tụt xuống 1700, lúc đó thật sự không còn nghe tiếng ồn gì cả, kể cả tiếng ồn từ hốc bánh.
Thật ấn tượng.
Xe của bác là AT phải không ạ

Tập Lái
26/11/15
10
14
3
Xe của bác là AT phải không ạ
Cái "GRADE BRAKING ACTIVE" là cực thông minh đó Bác. Tui đang chạy con AT HC, rất ưng tính năng này. Cụ thể ló như sau :
Khi đổ đèo, người lái không nên phụ thuộc quá nhiều vào chân phanh mà nên giảm số hợp lý để lợi dụng phanh động cơ. Đối với Colorado, hộp số AT 6 cấp của xe sẽ tự động làm điều này,mà không cần tác động nào của người lái nhờ chức năng Auto Grade Braking. Xe sử dụng một cảm biến để theo dõi tình trạng sử dụng phanh, nhu cầu tăng tốc và vị trí chân ga để xác định chiếc xe đang xuống dốc hoặc giảm tốc. Từ đó, hộp số sẽ tự động về và duy trì số thấp hơn để “giữ” chiếc xe trong những pha đổ đèo dài hơi.

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Bản AT bác
Đây là chức năng Auto Grade Braking bác nhé. Khi hiển thì dòng chữ "GRADE BRAKING ACTIVE" trên màn hình là lúc hệ thống đang hoạt động đấy ạ.
Khi xuống dốc đèo, thay vì bác phải về số thấp thông qua số bán tự động thì ở Colorado có chức năng tự động về và giữ số.
Xe sẽ sử dụng một cảm biến để theo dõi tình trạng sử dụng phanh, nhu cầu tăng tốc và vị trí chân ga để xác định chiếc xe đang xuống dốc hoặc giảm tốc. Từ đó, hộp số sẽ tự động về và duy trì số thấp hơn để “giữ” chiếc xe trong những pha đổ đèo dài hơi.
Bác an tâm trên những chuyến đi nhé :3dchongchong:

• Like
Reactions: drlyphai
Hạng C
17/12/11
589
154
43
49
Tp. HCM
Thành Trạng và phanlong.mqmk
Cám ơn 2 bác
Nhưng tính năng này mình có thể vào điều chỉnh tốc độ đổ dốc được không?

Chỉnh sửa cuối:
T
TamPhan
Guest
ít nhất là thế, về khỏi phải đục đẽo làm bi, chỉ cần thay cặp xenon vào là ngon lành
Sao bác biết Ranger thay bóng xenon vào là sẽ ngon lành? Bác vào group Ranger hỏi thử xem anh em lên đèn cho Ranger là chỉ thay bóng thôi hay phải thay cả projector?