Hạng B2
22/2/16
214
133
43
38
View attachment 650219

Với đợt nâng cấp facelift mới nhất, Mazda 6 không chỉ đẹp hơn nhờ một số thay đổi ở nội ngoại thất, mà còn thông minh và an toàn hơn nhờ được bổ sung thêm gói an toàn tiên tiến i-ACTIVSENSE. Bên cạnh đó, Mazda 6 2017 là chiếc xe đầu tiên trong phân khúc có hệ thống tối ưu hóa sự thoải mái cho người ngồi bên trong với tên gọi là G-Vectoring Control. Vậy G-Vectoring Control hoạt động như thế nào? Và liệu Mazda 6 2017 có đáp ứng được những tiêu chí số động kỳ vọng ở một mẫu sedan hạng D hay không? Chúng ta hãy cùng tìm hiểu trong clip sau.[pagebreak][/pagebreak]

Muốn biết xe ngon cỡ nào thì coi clip, giống hồi nhỏ nghe Tây Du Ký trên radio, muốn biết Tôn Ngộ Không có cứu được Đường Tăng hay không, hồi sau sẽ rõ.
Phân tích cái hay, cái tốt của 1 con xe mà bác bê cái clip dzô cho mọi người đọc thì chẳng khác nào bác là " văn thư" chả có tí kiến thức nào của cá nhân. Nhiều mem os nói bác từ Tinh Tế tháo chạy qua đây, bị la ó cũng nhiều, hôm nay em mới thấy, đúng là cái gì nó cũng có cái lý.... do của nó
:3dchientrung:

Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
ngon! liệu với phiên bản này có đi cùng chiến lược về (giảm) giá như phiên bản trước ko các bác?

Hạng B2
30/3/17
109
86
38
35
TP Hồ Chí Minh
Riêng em là thich thiết kế của Mazda dễ nhận dạng ra dòng xe Mazda như Audi hay Mer. Giá cả hợp lí trong phân khúc D . Thích cái nó hay giảm giá :)) dễ mua hơn . Mua xe không có quan niệm chạy 3-4 năm vẫn giữ giá, có chơi có chịu lỗ vậy hehe

Hạng D
29/3/16
1.994
2.641
113
46
vì bác ko thích mazda nên ko muốn tìm hiểu thôi. chỉ cần nhìn lướt qua là biết được ngay con nào là 2,3,6.
ngôn ngữ thiết kế của các hãng là điều tất yếu . Mình thì mình thích KODO của mazda, có triết lý rõ ràng và liên tục, chứ những đời trước đây của mazda ( từ 2013 về trước) xấu mù .

Mazda cũng đang tiếp tục nâng cấp bề ngoài dựa trên ngôn ngữ này, và ngày càng đẹp :) người Vn thích xe đẹp chứ ko hẳn là xe rẻ.

Công nhận phiên bản mới đẹp vãi lúa. Mình chỉ không thích mâm và lưới tản nhiệt mới. 2 thứ này thì 2016 FL đẹp hơn

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Muốn biết xe ngon cỡ nào thì coi clip, giống hồi nhỏ nghe Tây Du Ký trên radio, muốn biết Tôn Ngộ Không có cứu được Đường Tăng hay không, hồi sau sẽ rõ.
Phân tích cái hay, cái tốt của 1 con xe mà bác bê cái clip dzô cho mọi người đọc thì chẳng khác nào bác là " văn thư" chả có tí kiến thức nào của cá nhân. Nhiều mem os nói bác từ Tinh Tế tháo chạy qua đây, bị la ó cũng nhiều, hôm nay em mới thấy, đúng là cái gì nó cũng có cái lý.... do của nó
:3dchientrung:
vãi bác, người ta đã nói rõ không có nhiều đường để test các tính năng khác, đây chỉ là clip giới thiệu bản fl. còn về kiến thức và trải nghiệm qua nhiều loại xe thì giữa bạn và bạn Khoa chưa chắc ai hơn ai đâu :3dcuoi:

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Công nhận phiên bản mới đẹp vãi lúa. Mình chỉ không thích mâm và lưới tản nhiệt mới. 2 thứ này thì 2016 FL đẹp hơn
lưới tản nhiệt mình thấy bình thường, còn mâm mang về phủ cho nó 1 lớp cao su đen mờ nữa là đẹp hehe
quan trọng là cái dáng, nhìn cứng cáp chắc tay hơn bản cũ, nhìn hơi ẻo lả :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Các bác giới thiệu thì cũng nên là mấy cái test ABS, ESP, Moose Test ....gì đi chứ ! Xem bài mà thấy các bác cứ như là nhân viên bán hàng của Thaco. Đánh giá thì phải cụ thể. Là diễn đàn ô tô lớn thì phải có chính kiến mạnh mẽ. Có một số diễn đàn của nước ngoài sau khi test một số mẫu xe nổi tiếng nhưng chúng có kết quả tồi tệ thì hãng xe cử kỹ thuật viên qua phối hợp với họ để phát hiện và khắc phục.
Thế sao "Thánh" Review nhiều mà sao chẳng ai "dám" có đòi hỏi như Bác :)